Họp mặt anh em mê gà rừng khu vực đồng bằng sông Cửu Long tại Cần Thơ ngày 01/01/2014

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi gatrect, 26/9/13.

1. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Thân gửi anh em mê gà rừng khu vực đồng bằng sông Cửu Long sau một thời gian thấy anh em các vùng miền tổ chức họp mặt cá nhân thấy khoái quá, hôm nay mạo muội lập topic này xin chủ trương mod và anh em mê gà rừng khu vực đồng bằng sông Cửu Long mừng năm mới 2014 tại Cần Thơ vào ngày 01/01/2014.

Nơi dự định tổ chức: khu vực bãi cát (hàng dương) nhìn ra sông Hậu thuộc phường Cái Khế, quận Ninh Kiều, thành phố Cần Thơ; buổi sáng anh em họp mặt tại cafe banbo chủ yếu để giao lưu nói chuyện về gà rừng lai; song qua lai rai tại khu du lịch hương phù sa (cồn ấu) dùng các món lẩu trái bần, du lịch sông nước.

Anh em đóng phí mỗi người 300k, nếu phát sinh thêm thu thêm phí,
    thành phần: kính mời các mod ltdhong; trihuynh; CNHUY
    Anh em đam mê gà rừng tại khu vực 13 tỉnh đồng bằng sông Cửu Long và các vùng miền khác (kính mời anh em các vùng miền khác nơi có gà rừng rặc) để anh em tại 13 tỉnh miền tây được hỏi hỏi kinh nghiệm.
    **Đấu giá gà rừng lai của một số anh em tại 13 tỉnh miền tây (nếu có)
    ***Xin ý kiến anh em mình đề cử mod tại Cần Thơ làm nhóm trưởng
    Trên đây là dự định xin ý kiến các mod và anh em, nếu có gì không phải mong bỏ qua, nếu được chấp thuận cá nhân xin ủng hộ một em gà lai để đấu giá ủng hộ quỹ từ thiện của diển đàn

Last edited: 26/9/13
  2. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    theo ý kiến riêng mình nhé, ae miền tây đam mê và nuôi gà rừng rất ít, dù là gà lai. tổ chức tại cần thơ ae vùng miền có gà rừng khó tập trung vì khoảng cách khá xa.

3. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Khá xa nhưng nếu có lòng sẽ đến chú em ạ, chủ yếu là mời anh em về miền tây chơi thăm thú sông nước thôi, nhân làm chuyến du lịch luôn cho biết đất Tây Đô, với lại chủ chốt là anh em miền tây, có thêm các bác ở miền đông nam bộ nữa thì tuyệt cú mèo, đó chỉ là ý tưởn ban đầu

4. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Mình xin góp ý tí xíu, mấy Bác nên để thêm 1 thời gian nửa rồi tổ chức!!! ae se tham gia đông và hay hơn!!!!!! vì ae miền Nam vừa tổ chức xong ( có cả ae miền Tây ) nên khó mà sắp xếp thời gian cũng như tài chính nữa!!!!, với lại làm liên tiếp như vậy giống hiệu ứng DOMINO quá, không được hay lắm, trên Diễn Đàn comment cũng không được tập trung lắm!!!!!!!!!!!!!!
    vài lời góp ý, Thân!!!!!!!!!!

5. huyvumanh

huyvumanh Member

Thích đã nhận:
    6
    chúc ae có buổi off line vui vẻ nhé.
    Nếu ae có đk thì tổ chức thêm giải "tiếng gáy gà rừng hay nhất" chắc chắn sẽ rất vui.

6. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Vừa qua chỉ có 2, 3 anh em ở khu vực tiềng giang, bến tre tham gia thôi, anh em ở miền tây chơi ở diễn đàn này nhìu lắm, mong anh em nhiệt tình ủng hộ, cuộc họp mặt này chủ yếu mời anh em tham thú sông nước Cần Thơ, rồi nghe chia sẽ về gà rừng, rồi được đàn ca tài tử (ca cổ), rồi được chia sẽ gà rừng rặc không chừng, để mừng năm mới ấy mà

baphihg thích bài này.
  7. baphihg

baphihg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    946
    Chào anh, em ở số 10 nè gần bệnh viện số 10 giáp ranh giữa huyện Châu thành tỉnh Hậu Giang và quận cái răng của cần thơ, em năm nay 33 tuổi, hiện cũng có nuôi 3 em gà lai, bữa nào anh em giao lưu nhé, anh cho em xin 2 vé tham gia nhé

8. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Cám ơn bác đã quan tâm, cái này mới chỉ là dự định thôi, nếu anh em đăng ký cỡ 10 người trở lên mới tính được, còn được sự chấp thuận của các mod nữa, mình chưa dám hứa, đây chỉ là xin ý kiến, nếu đông sẽ tính

9. nobitui

nobitui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Đánh trống thì giữ lại lại dùi, đừng bỏ dùi nhá chủ thớt!

10. baphihg

baphihg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    946
    Không bao giờ bỏ đâu em trai ạ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,tới nay chưa có ai đăng ký cả mới chỉ có bác baphi gì đó hà
    Nói vậy thôi, các bác à baphi là tôi nè, baphi nhiệt tình ủng hộ chú gatrect, mong các bác ủng hộ chủ topic, baphi xin đăng ký thêm một xuất nhé chú gatrect, trước sau con xin đăng ký 3 xuất.
    Kính chú

Last edited by a moderator: 30/9/13
  11. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    rất hoan nghên tinh thần của chú mày, nhưng chú mày đọc kỹ và viết kỹ, đừng viết tào lao kẻo, anh em diễn đàn hiểu lầm

12. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Đây là top do tôi viết, chú mày viết gì nên thận trọng tí nhé..................................