HOT: Gà nhử xong quay lại đá chủ

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Vệ Tư Lý, 14/4/12.

1. Vệ Tư Lý

Vệ Tư Lý Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Mình mớt bắt con gà khét tơ, khoảng 2,5kg, cũng bình thường. Nhưng khi đem nó ra nhử với con khác xong, không cho xổ thì nó quay lại đá mình túi bụi, không hiểu là vì sao. Mong mọi người tư vấn dùm.
    Mình vẫn xổ xẹt nó bình thường. Gà mới bắt được 4 ngày, xổ 2 lần, vẫn còn hung hăng.
    cám ơn mọi người đã đọc

2. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    chịu thôi .... cái này phải nhịn nó đi .. mình cũng có 1 con , chỉ cần bước chân vào chuồng là bầm mình với nó .... cái này ai mà nóng tính là nó ăn gốc cây chắc luôn :d

3. duongtrungquoc

duongtrungquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,201
    ha ha cái đó bị hoài,mình bị gà đá dập môi,tay chân bầm tím,lủng mấy lổ,mấy con gà đó nết nó vậy rồi,ko sửa đc đâu :D:D:D,cố nhịn nó đi,tránh xa nó khi nó đang lên máu.

4. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    mới có 1 con quậy mà đả than rùi, mình lúc nào củng có vài em như vậy tay lúc nào củng có thẹo hết(giang sơn dể đổi, bản tính khó dời) ...........

5. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    Thực lòng nếu Ai đã và đang và từng chơi gà nhiều năm thì nhìn tay sẽ biết
    Ngay cả Sư Phụ mình làm Văn Phòng mà tay nhìn thì muốn xách dép chạy xa.... thẹo bê bết luôn
    Nết con gà thì có con này có con khác, như con người vậy...
    Nết con gà của bạn thì đã thấy rõ và những con như vậy việc "tĩnh" gà cũng khó nên đá hay bị thua do quá nóng!
    Năm trước có nuôi 1 con bằng cùm tay đến khi đá được thì ngay cái thử cựa đầu tiên đá người ta 2 chân người ta nằm 1 đống,hăng máu chạy vào người ta giãy chết quào chân tùm lum thì mình bị trúng bọng chạy te te.Nết con gà này thì sung cực kỳ,đôi khi đem nó ra tắm nó đi lòng vòng rùi dí mình chạy té khói luôn.
    Mặc dù có 1 số con nết dữ vẫn thành gà danh nhưng số này cũng khá ít
    Nên sau này những con nết dữ mình và Thầy tự xử ở nhà vài cái đầu,nếu nó ăn tốt thì mới đem ra đá với người ta, không thôi thua oan về ngủ hổng được
    Vài ý kiến cá nhân chia sẽ cùng bạn!