HÓt Hay Múa Đẹp Mà Không Tình Nghĩa

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi tienvuong, 10/11/13.

1. tienvuong

tienvuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    =((=(( Chuẩn bị đón bão nhân thể có chút nắng mang em chim yêu quý ra thay cát. vì là chim nuôi non+ hay được đụng chạm lên em nó rất lành.Thay lông vừa xong đẹp mượt mà
    . Nấm cao bao nhiêu cũng không làm khó được em nó hix. Chim đang vào căng các bác ạ, bắt nó ra sợ nó đau lên nhẹ nhàng ai ngờ em nó giẫy cái vù=((. Bọn này ác thật thoát ra là bay đi ngay không một lời từ biệt tìm quanh quẩn ở mấy luốn rau mới trồng cạnh nhà cũng không thấy nó đâu. can cái tội hay thả trong nhà cho nó tập bay mà hix:laughing::laughing:. Bần thần suốt từ sáng tới giờ bác nào đã bị sổ chim sơn ca chưa ạ , cho em hỏi nó có mò về như chào mào vs khuyên.....không hay là 1 đi không trở lại=((. tiếc quá các bác ạ nhìn thấy nó là túm được nó lành lắm hix. Tối nay mưa bão vậy ko cách gì tìm được rồi

GHT thích bài này.
  2. dungqb

dungqb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    Xin chia buồn cùng bác nha. Sc mà ra khỏi lồng thì thăng thẳng lên trời luôn. Có con sẩy ra thăng lên cao rùi hót véo von nữa mới đau chứ. Thành thật chia buồn cùng bác.

tienvuong thích bài này.
  3. tienvuong

Thích đã nhận:
    243
    Nó lành lắm ạ. Lúc nó vui thì đứng cạnh lồng nó vẫn hót thò tay vào nó đá tay như khuyên luôn. Nấm em để 70cm cao nửa lồng em nó vẫn lên bình thường.nắng ráo thế này chiều ra khu đô thị mới có mấy bãi cát may ra

4. sơn ca trọc đầu

sơn ca trọc đầu Member

Thích đã nhận:
    2
    riêng sc và cu gáy thì kể cả có nuôi 10 năm nhưng 1 khi đã xổng ra thì chỉ có bay 1 mạch,ko có lằng nhằng nhiều

GHT and tienvuong like this.
  5. tienvuong

Thích đã nhận:
    243
    oài vậy hả bác giờ em mới biết vụ này phải cẩn thận hơn thôi

GHT thích bài này.
  6. Vymtuci

Vymtuci Member

Thích đã nhận:
    4
    chia buồn với bạn nhé!