Hottttttttt

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi cedric em, 4/11/06.

1. cedric em

cedric em Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Các mod giải thích cái này coi,tại sao trong phần trao đổi mua bán cá cảnh ,tai sao cái bài của tôi bị xóa là sao vậy???việc mua bán chưa kết thúc tại sao lại xóa của tôi???trong khi có những bài việc trao đổi đã hoàn tất cũng như chưa vậy mà không xóa,sao lại xóa bài của tôi,TÔI ĐỀ NGHỊ PHẢI CÓ LỜI GIẢI THÍCH HỢP LÝ CHO TÔI TẠI SAO XÓA BÀI CỦA TÔI???????????????~X( ~X( ~X( ~X( ~X(

2. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Xin mời xem kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng nhé, bài của bạn không bị xóa mà bị lưu vào khu vực "Vi phạm"

3. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Trong trường hợp đã bán hết như trả lời và bán hộ người bạn thì có thể mở bài mới nhé

4. hải mã

hải mã Active Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy cho em hỏi ké nhé, chiều nay em có đăng 1 bài ở mục mua bán cá cảnh, nhưng bây giờ thì o thấy đâu nữa!?!? không có bài ở mục vi phạm?!?!?! vậy thì lý do gì mà các mod xóa bài của em?!?!?

5. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461

Bạn cũng lại phải xem lại quy định đi nhé, bạn mua bán trao đổi thú chơi hay kinh doanh?. mong thông cảm

6. hải mã

hải mã Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá em ép ra, em nuôi chơi, em o nuôi nổi thì rao bán giá rẻ cho anh em trên diễn đàn chơi chứ em có phải là của hàng cá cảnh đâu mà mà gọi là kinh doanh!?!?! bán 20 con cá bé xíu 1,5 ngón thì cho là kinh doanh, còn cá thành viên khác đăng 1 con cá bán giá trị lên hơn 10 triệu có phải là kinh doanh o ?!?! hồi trước em tham gia diễn đàn đâu có những chuyện như thế này?!?! nếu mà bài em bị xóa vì lý do "kinh doanh" thì em o phục đâu! vậy thì cho em hỏi nếu em đăng bán 2, hay 3 con thì có bị xóa bài o?!!?

7. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Troài ơi cái quy định to quá này bạn Hải mã ui, trong đó những câu đầu tiên số 1 và số 2 nhiều bạn rất hay phạm phải vì không đọc kỹ quy định hoặc đọc roài nhưng quên mất.

8. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    OK rồi, nếu giải thích như vậy thì câu chữ cũng nên sửa cho phù hợp, mình đã sửa giúp để bạn bán hỗ trợ cho anh em diễn đàn nhé.
    Nó đây này:
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=11824

9. hải mã

hải mã Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn mod nhiều lắm! lần sau em sẽ đăng đúng theo cách này thôi!!!thanks a milion!!

10. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Không vấn đề gì, có thể mình không chơi la hán nên không biết giá cả, nhưng thấy có vẻ mắc hay sao ấy, nếu hỗ trợ anh em ABV thì giá cả nên mềm mềm chút.
    À mà có lần sau nữa sao, Flame cho đẻ chuyên nghiệp à?

11. hải mã

hải mã Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Không phải em cho đẻ chuyên nghiệp mà là chơi vui thôi!chứ em chỉ có 1 cặp cá đẻ thi sao dám gọi là chuyên nghiệp được chứ :D??!!mà em cũng chẳng có mối mang gì thì bán cho ai được!?!? không có chỗ nuôi thì chết! giá cả em sẽ bớt tối đa cho anh em trên diễn đàn! còn lần sau em có ép ra bầy sau sẽ dành 100 con để tặng cho anh em trên diễn đàn chơi thôi!

12. administrator

administrator Administrator

Thích đã nhận:
    277
    Xin trả lời từng câu hỏi của bạn:
    1. Theo qui định của ABV, bán đến 3 con cá trong một topic là vi phạm. Xin mời đọc kĩ lại qui định.

2. Ban Quản trị ABV không có khả năng đến từng nhà thành viên để xác định 20-30 con cá được rao bán là do thành viên tự chơi, tự ép đẻ và đem bán với mục đích trao đổi thú chơi đơn thuần hay vì mục đích kinh doanh. Vì vậy, để đảm bảo quyền lợi cho các cửa hàng chính thức đăng quảng cáo kinh doanh trên site ABV, cũng như đảm bảo cho các bạn có nhu cầu kinh doanh nhỏ lẻ trên ABV bằng cách mua sticky mua bán trên diễn đàn, ABV đương nhiên phải có những qui định hạn chế nhất định đối với những hoạt động giao dịch mua bán miễn phí trên ABV (sử dụng ABV làm nơi giao dịch miễn phí).

3. Xin nhấn mạnh rằng các Box Mua bán - Trao đổi - Tặng cho sản phẩm ABV được xây dựng nhằm hỗ trợ miễn phí các bạn chơi có nhu cầu trao đổi vật nuôi, cây trồng để phát triển thú chơi của cá nhân là chính, đồng thời hỗ trợ những bạn muốn tập kinh doanh sản phẩm chơi ở mức độ nhỏ lẻ và không chuyên nghiệp. Giá sticky cũng chỉ mang tính hình thức và hỗ trợ thành viên là chính chứ không nhằm mục đích kinh doanh cho ABV.

Việc xây dựng ABV cũng đòi hỏi những kinh phí về dung lượng, gói dịch vụ, chi phí kĩ thuật... nhất định và do vậy, sự hỗ trợ miễn phí của ABV đối với các bạn chơi cũng có những hạn chế và yêu cầu nhất định.
    Rất mong thành viên thông cảm và thực hiện đúng các qui định của ABV.