HP: Lan kiếm đắt quá.

Thảo luận trong 'Hoa Lan' bắt đầu bởi ONGBAPCAY, 31/1/11.

1. ONGBAPCAY

ONGBAPCAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    Không biết Tết này hoa Lan ở chỗ các bác thế nào,năm nay hoa tết đắt quá thể.giá một bông thanh ngọc,trường kiếm...v..v.v..ko dưới 600k,trung bình một chậu 3 bông là 2củ.quoay sang hoa Ly cũng giật mình,rẻ nhất cũng 150k đến 200k một cây(1bông),vậy là 5cây 1chậu cũng 1củ rồi.còn Đào đá thì ko nói chắc ae cũng biết nó đắt đỏ thế nào?Cứ thế này càng sát Tết lại càng đắt,không thể nào mà mua được hoa chơi Tết đối với những ae công nhân,viên chức nhà nước bọn mình.Nếu ngiến răng thì vợ,con ko vui ngay,như thế này đành phải hy sinh cái thú chơi để củng cố cái hiện thực.vậy lên phải chờ đến cái Tết khác,còn mọi người có đồng tình với quan điểm thực dụng của mình này không.bởi cái máu mê của mỗi người một khác,ko ai giống ai.mình cũng rất muốn ae hãy cho ý kiến và chia sẻ thông tin về hoa Lan ngày Tết ở chỗ mọi người.như thế chuyên mục của chúng ta mới xôm trò và ra ko khí của ngày Tết chứ.có vậy mới vui,mới có chuyện để trao đổi,tranh luận về những gì mà lạm phát đã đem đến đối với cả những bông hoa,có phải vậy ko anh em nhỉ?

2. nguyenthuanacb

nguyenthuanacb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    803
    đâycũng là dịp chặt chém của các cửa hàng bán cây cảnh nói chung và riêng về lan thì khỏi nói giá vô chừng như ở đường Thành Thái tôi vào hỏi chậu ngọc điểm thái họ hét 400k nghe mà phát sợ còn cây lan cyngopetalum 600k hòi sao mắc vây thì nói là giống mới thật tức cười chì lừa được người mới chơi lan mà thôi ,cũng không trách được vì trong năm chỉ chờ vào dịp tết để kiếm tiền cũng như mình chờ tiền thưởng cuối năm vậy thôi .

3. anhuyxauzai

anhuyxauzai Member

Thích đã nhận:
    22
    năm nay hoa hà nội cũng đắt ngất ngưởng ạ,nhưng ly thì chỉ 50k 1 cây thôi chứ không đến nỗi 200k,còn hoa tuy lip là đắt nhất,năm ngoái vào 30 tết họ bán "seo" 50k 3 cây thì năm nay là 60k 1 cây

4. samicbv

samicbv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    ẳmTờng kiếm là loại lan rẻ nhất rồi, có lẽ ongbapcay nhầm lẫn Trường kiếm với loại địa lan nào khác?