hu...hu...chim khoen chuyển đỗi giới tínhthành chuột nè....

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi Filter Kings, 15/8/08.

1. Filter Kings

Filter Kings Member

Thích đã nhận:
    2
    tình hình là như thế này...em được ông bác cho 1 con khoen xanh mấy tháng nay rồi..khoen em trong giai đoạn căng lữa.líu..líu nghê mê hồn luôn.
    như thường ngày khoãng 6h tối em trùm áo lồng lại và treo chim o chỗ thừong ngày hay treo.sáng 6h dậy xách lồng chim ra mái hiên treo dể thữong thức líu líu cua em khoen thương yêu...nhưng...nào ngờ hom nay cầm lên cái lồng nhỏ bé của mình thì thấy hoi nặng nặng tay.va thấy cục cựa rụch rịch mạnh lắm,,,nghi ngờ nên mỡ áo lồng ra coi.....thì trời ơi....con khoen thương yeu cua mình bay hìơ biến thành 1 con chuột to bằng con nhồng....hu...hu..ko bít phài nói thế nào nữa...em tức quá tiện tay lam 1 cái ....rầm....va thêm cho nó mấy cái đạp thật mạnh vào cho hả cơn tức giận..và kết quà là con chim của em nằm trong bụng con quỷ chuột kia và con chuột cung nằm 1 đống với vũng máu.tức quá muốn điên ngừoi lên luôn..
    tức qua nên nghĩ làm 1 ngày để tiếc thương chú khoen bé bõng cua mình.....
    mấy anh thấy chuyện như vậy có đáng buồn ko...em lấy tên topic la chuyễn đỗi giới tính là chim thành chuột cho vui vui chứ em buồn qua đi thoi...
    bây giờ em muốn mua 1 chú khoen về nuôi lại để an ũi nỗi buồn.mà ko bít mua ỡ đâu..tại hồi trước ông bác ỗng cho thì mình nuôi thôi chứ chưa nghiên cuứ mấy chỗ mua bán chim nên ko rành lắm.
    Mấy anh có thễ giúp em cho nào mua khoen xanh ko(TPHCM) và chia sẽ chút kinh nghiệm cho em.monh các anh giúp đỡ.mà giá 1 em là khoãng bao nhiu? mấy anh ơi.bây giờ còn chim chích chòe con ko mấy anh.em cũng muốn thử sức của mình luôn...em định mua chích chòe con với 1 con nhồng con va 1 con khoen về nuôi cho đỡ buồn..mong mấy anh giúp em...thanks

2. Filter Kings

Filter Kings Member

Thích đã nhận:
    2
    hic..hic..bây giờ vẫn còn buồn...và buồn...quyết tâm nghiên cưứ thật là kỹ về chim mới được..bắt đầu thấy yeu chim rồi...

3. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Chia buồn nhé, nổi niềm này ai nuôi chim cũng từng trãi qua mà...rút kinh nghiệm lần sau.
    Em ra chổ khách sạn thuẫn kiều đó, ở đó chiều nào cũng có các bác đem khuyên và chích chòe đất ra đó dợt. Em lại xem làm quen rồi hỏi người ta, hoặc sáng 7 giờ vào Tao Đàn nghiên cứu ở quán cà phê dợt chim ( cổng CMT8 ). Ở trong SG nhiều chổ dợt chim lắm tha hồ mà lựa chim luôn....Chúc vui

4. Filter Kings

Filter Kings Member

Thích đã nhận:
    2
    thanhks anh cảm ơn anh nhiều lắm.mấy ngày nay em cũng dạo dạo mấy tiệm bán chim trong thành phố để tìm hiểu chứ chưa quyết định mua....em ghé tiệm chị đào để mua 1 cái lồng sắt về nuôi con sao nâu cho an toàn hi..hi..em thấy mấy con thanh tước đẹp quá nên cảm thấy ưng ý nên định mua 1 con.chưa biết lựa chim như thế nào bởi vì em ko rành lắm...nhưng may quá có 1 anh cũng đang lựa mấy món gì đó,xem ra anh ấy cũng là dân chơi chim chuyên nghiệp.nên nhờ anh ấy lựa dùm 1 con với giá 50k..hi..hi do lúc đó em mừng quá nên chưa kịp cảm ơn anh ấy...nếu may mắn anh là thành viên trong diễn đàn này thì cho em cảm on anh rất là nhiều...
    em mới tập chơi và phát hiện ra được sở thích của mình nên chưa biết gì nhiều.mong các anh chị....v..v..trong diễn đàn này xem em như là 1 thành viên và giúp đỡ em.....em thành thật cảm ơn...

5. Filter Kings

Filter Kings Member

Thích đã nhận:
    2
    mấy anh ơi...buồn quá đi...con chim em mua ko phải là thanh tước ma nó là chim...hõa tiễn...pó tay lun hok bit nói gi..giống y như thanh tước luon nhung ko có đốm màu vàng trên đầu...bay giờ thì em đã hiễu...

6. banquanlyduan

banquanlyduan Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn bị chũ quán lừa mà không biết... Thanh tước bổi bây giờ cũng phải trên 100k rùi.
    bạn muốn mua khoen thì chiều ra trước Thuận kiều mà lựa có nhiều người ngồi bán hai bên đường lắm. giá cũng không cao lắm nhưng chim cũng không được đẹp lắm. chúc bạn mua được 1 con ưng ý.