Hu hu hu!Cứu em với các anh ơi

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi the king, 16/11/07.

1. the king

the king Member

Thích đã nhận:
    0
    Con cá La hán nhà em không biết bị bệnh gì nữa mà người đen thui,không thèm ăn,không thèm bơi đứng lì một chỗ
    có khi còn ngã ngang ra nữa,em không biết bệnh gì hết nhờ các anh giúp đỡ,cho em biết luôn cách chữa trị và loại thuốc điều trị(chỉ em nơi bán luồn),nó bị như vậy vào ngày 16/11 trước đó vào đêm 15/11 em có cho nó ăn thịt bò(nhưng nó vẫn sung) không biết có phải thịt bò gây ra bệnh ko,nhờ các anh giúp đỡ
    cảm ơn nhiều
    [[​IMG]

2. thuantoi

thuantoi Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cho e mởi hàng nha bác , theo e cá bác có hai cách trị thứ 1 là cá bác wa1 sung nên đụng phải kính và bị đùng sương thôi bác ra lưu sung tín ở q5 đó bác mua 1 gói tetra nhật bản giá 15>20k ah ngâm cá với thuốc chừng 10 hôm mà bác thấy cá khổi thì ngưng nha cho cá ăn tôm dừng cho ăn thịt bò nhiều sẻ ko tiêu đâu bác ah còn cách thứ hai là do an nhiều thịt bò nhiuề wa nên ko tiêu đó bác coi thử cá bác có đi phân trắng ko nếu có bác nên ra tiệm thuốc tây mua 1 vỉ metro khoang 6k ah rồi thì bác bỏ vô hồ 4vien thôi cho hồ 1m còn hồ 6 thì bác cho viên khoang 4 ngày là khổi thôi chao bác nha . nếu các bác thấy ko đúng thi cho em xin lổi nha

3. hailan1011

hailan1011 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác này nói đúng rồi bác cứ nên làm theo đi cách đó hiệu quả lắm

4. the king

the king Member

Thích đã nhận:
    0
    em cảm ơn các bác nhiều , em sẽ làm thử ngay, hi vọng cá em sẽ mau khỏi