hu hu hu mấy con thằng lằng ?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Rong Tảo, 26/6/08.

1. Rong Tảo

Rong Tảo Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà em nuôi 10 còn cá Đá trong hồ, nhưng càng lúc bị mất thích , hỏi bạn em thì nó nói là thằng lằng câu cá, nhưng trong hồ em còn nuôi thêm trên 20 con cá Chép nữa mà không thấy giảm về số lượng, em không dám bỏ cá Đá vào bể kính nuôi cá La Hán sợ bị làm mồi, vậy làm sao để thằng lằng khỏi câu đây anh chị

2. freedom_vt

freedom_vt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    rất dễ bạn về thịt hết mấy con cá đá là khỏi sợ thằng lằng câu nữa! hjhjhj:D

3. basilisk193

basilisk193 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    choa chắc, có khi nó nhảy ra thui .Lấy vải màn hoặc lưới làm cái đậy lại là OK

4. Rong Tảo

Rong Tảo Member

Thích đã nhận:
    0
    thực ra thì cá Đá của em cho dù khinh công có giỏi như Vi Nhất Tiếu đi nữa cũng không thể nào nhảy qua nổi được đâu, thành hồ so với mực nước khá cao, mà cá nhưng nếu dùng lưới rào lại thì có vẻ là ý kiến tốt rồi, cám ơn anh nha, rào lưới lại chỉ sung quanh thành thôi chứ Hòn Non Bộ của em còn cao hơn thành hồ nữa

5. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cá nhảy ra ngoài do nhiều lý do, chứ làm gì có chuyện thằng lằng câu cá ^^

6. giancarlo

giancarlo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chắc là bạn chưa đc thấy, nó câu đc đó, thò đuôi xuống giật như mình câu cá vậy, mình cũng đã từng bị câu, theo dỏi thấy mà choáng. Có nhiều cái trong tự nhiên mà mình ko hình dung nổi. Muốn coi thì đem cái hủ đựng cá vô chỗ nào có nhiều thằng lằng rình coi là thấy liền. Chủ topic kiếm đồ đậy lại thôi, còn ko để miếng keo dính chuột có để mồi ở trên đó, tụi thằng lằng thế nào cũng chạy vô đó ăn rồi dính. Tui làm vậy á :D

7. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Hihi cá chép sao thằn lằn dám câu.Chắc cũng có nguyên nhân khác.Bạn nên canh kĩ xem.Bây giờ tốt nhất là nên kiếm gì đó đậy lại

8. giancarlo

giancarlo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chủ topic đang nói là cá đá mà :D Cá đá chút xíu nó mới câu đc chứ gặp tai tượng hay chép thì chỉ có nạp mạng :D

9. camatloi

camatloi Active Member

Thích đã nhận:
    0
    thằn lằn câu cá.hồi nhỏ đến giờ cứ nghe người lớn nói như thế không à chứ chưa bao giờ tận mắt chứng kiến cả.Nhưng mình nghĩ tụi thằn lằn nó chỉ ăn côn trùng thì nó câu cá của mình làm chi nhỉ??miệng của nó đâu đủ rộng để nuốt nổi 1 con cá đá đâu?huống hồ có khi con cá đá còn nặng hơn con thằn lằn nữa chứ...hichic!

10. Rong Tảo

Rong Tảo Member

Thích đã nhận:
    0
    hi hi ý kiến quả thật là tuyệt dùng keo dính chuột bôi lên thành hồ, con thằng lằng nào mà dám tới câu thì chuột còn bị dính huống chi là nó, cám ơn anh nhiều nha.
    trong bể kính cá La Hán của em hồi trước có con thạch sùng rớt xuống, em lật đật chạy qua tủ để lấy đồ vớt cá để vớt nó ra, nhưng khi chạy lại để vớt thì không thấy con thạch sùng đâu cả, biết chuyện gì hông???,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,:D

11. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Cũng không biết chắc đc bạn ơi,thằn lằn nghe nói còn ăn cả con gián nữa mà.Việc thằn lằn câu cá đá thì nghe rất nhiều thành viên thấy và nói lại rồi.Mình thì thật sự chưa gặp qua

12. ly the kiet

ly the kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    cứ tìm cách tiêu diệt lũ thằn lằn đi là ok à hoặc bạn có thể tăng lượng thức ăn cho mấy con cá để chúng ko bị hấp dẫn bởi cái đuôi của thằn lằn nữa. chúc bạn sớm tiêu diệt được kẻ thù

13. Rong Tảo

Rong Tảo Member

Thích đã nhận:
    0
    keo dính chuột mắc quá chơi hông nổi, mà hồ cá trong sân nhà mình thì rộng gấp 5 lần cái bồn tắm bằng sứ, keo nào chịu cho nổi, chưa nói đến cái vụ mỗi phần lưới đều có 1 con cho tụi nó khỏi đánh nhau.

mà bây giờ thì khỏi lo nữa, không còn phải ưu phiền nữa vì hồ giờ toàn cá Chép hông hà, cá Đá đi hết trơn rồi,
    để xem thử con gì ăn thằng lằng ta....