Huấn luyện cá lộn vòng vòng.

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi KingQueen, 27/6/06.

1. KingQueen

KingQueen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Hôm em qua Q8, thấy con cá kia nó cứ lộ vòng vòng khi chủ nó đưa tay đến. Lộn đưa cả bụng lên trời trông thật thích mắt. Bác nào có "giáo trình" huấn luyện cá như thế không? Share lên cho anh em cùng học hỏi với. Chứ con cá nhà em đưa tay vào nó cứ nghĩ là mồi nhậu thôi.:p

2. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    ở nhà mình có một con cũng xuất xứ Q8 nè.....như con hồng két ,màu lúc đen lúc đỏ ngắn củn .....bơi đủ mọi kiểu.Ngang ,ngữa.chổng đầu, cắm đầu ....ôi thôi nhìn thì hay nhưng mỗi tội nó xấu quá nên nuôi sô.....mà còn cát tật giả chết nữa chứ
    Vụ này hình như bản thân con cá có gien kỳ lạ thôi . Khó lắm.....

3. tienhungu45

tienhungu45 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Muốn huấn luyện một loài vật biết thực hiện những động tác đơn giản thực ra không khó nhưng bạn cần phải kiên nhẫn vì sẽ mất thời gian nhiều .
    Trước tiên phải để nó thật đói rồi hãy dùng những cử động đơn giản nhất ( lập đi lập lại nhiều lần ) hướng dẫn nó . Cứ mỗi lần nó làm đúng bạn thưởng cho nó một ít mồi . Thời gian dài sẽ tạo thành một phản xạ có điều kiện ở con vật nó sẽ làm theo những gì bạn đã dạy ( lưu ý : phải luôn để nó đói )

4. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    thế đến khi nó biểu diển được thì nó chỉ còn là con cá ốm .....mà lahan ốm là lahan xấu.....muốn huấn luyện bạn nên tìm con cá xấu mà tập nó nhé.....

5. tienhungu45

tienhungu45 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cũng không hẳn là thế đâu Sơn , nó đói không có nghĩa là suy dinh dưỡng .
    Nếu bạn xem xiếc bạn sẽ thấy mỗi con vật khi biểu diễn họ đều cho nó ăn đấy !

6. hoangvuvnn

hoangvuvnn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    À cái vụ này thì mình làm được nha. Mình tập cho nó từ nhỏ đến lớn. Lúc đầu thì tập cho nó chạy qua lại theo tay, sau đó tập bơi lên xuống. Và bây giờ thì em nó có thể bơi theo hình chữ O, hình số 8... theo tay mình đấy. Mấy bác có rãnh thì hẹn bữa nào qua nhà mình bắt em nó biểu diễn cho xem. Nhưng mà lúc tập thì không cần bỏ đói đâu, chỉ cần trước cử ăn mình tập cho nó là được rồi.

7. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    theo em ,mỗi lần cho ăn,mấy bác tập cho nó là được chứ gì,em cũng làm như thế với em cá của em nên giờ nó xung và dễ thương lắm,lộn vòng cũng không có gì là khó nếu như bác tập cho nó

8. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh nói đúng đó cá em cũng tập cho nó như vậy đó bây giờ nó xung lắm.

9. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cái này thì em đây cùng có 1 con nó tự nhiên nó lộn chứ ko phải đưa tay thì nó lộn mình để máy lọc ra xa hồ chút xíu rùi tự dưng nó lộn ko biết sao mà huấn luyện đc nữa nó thích là nó lộn ko thể chỉ huy đc.có ai bít chỉ dùm

10. KingQueen

KingQueen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình sẽ làm theo cách này. Thế thì từ lúc chạy qua chạy lại đến lúc theo hình O hình 8 thì mất khoảng bao lâu vậy bạn?

11. king_alex2801

king_alex2801 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có 1 em hồng két khôn lắm . Em đặt tên cho nó là Heineken :D . He he . Mỗi lần lại hồ kêu "heineken" là nó lộn lên , nút nút ngón tay em :p

12. kimlonghungvi

kimlonghungvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá lượn và lộn vòng vòng là khi nó xung lên không biết có đúng không nhưng mình thấy con cá ở nhà mình lúc hứng chí nó cũng lộn khí thế kuôn đó.còn tập thì mình cũng chẳng biết .bạn nào biết thì chỉ dùm anh em đi.mình nghe nói ở TL có con la hán lượn theo điệu nhạc được