huhu buồn wa' :((

Thảo luận trong 'Chuyện khác - Chúc mừng - Thư giãn' bắt đầu bởi pina, 31/5/07.

1. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hum wa mình khom người ngắm cá,cái dt bỏ túi áo rơi tọt xuống hồ,giờ bật ko lên nữa :((
    có bạn nào biết chỗ nào sửa dt uy tín ko chỉ mình với,dt mình là lenovo ET960
    đem ra tiệm gần nhà nó phán chập chạm gì đó,muốn sửa thì mất 1tr8 :((

2. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Ặc, xin chia buồn với bạn, mình cũng bị rớt hoài, có khi bỏ túi quần rồi đùng xuống ao đến khi lên bờ mới nhớ, nhưng điện thoại của mình cùi bắp nên không bị sao cả, chỉ cần tháo pin ra sấy sơ là xài lại được. Về sửa chữa điện thoại nếu ko có người quen làm sửa chữa thì bạn nên mang tới hãng sẽ đỡ bực mình hơn.

3. cafesôngtrăng

cafesôngtrăng Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    10
    Thứ nhất: KHÔNG bao giờ để điện thoại vào túi áo ngực vì dễ bị rớt và ảnh hưởng nghiêm trọng tới sức khỏe (tớ thấy trong guide book nói thế)
    Thứ 2: con lenovo có 2tr mấy, sửa mà mất 1tr8 thì để dành tiền mua con khác.
    Thứ 3: bạn vớt ra rồi có tắt máy đi liền không? Bây giờ lấy máy sấy tóc, để ấm ấm, xa xa sấy cho khô đi rồi bật lại xem sao.
    Chúc may mắn!

4. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    mình sấy khô rùi,bật ko lên,cắm xạc vào thì dt nó rung rung nhưng ko lên đèn

5. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    tháo pin ra.để nơi thoáng gió hay trên nóc bóng đèn neon cho khô phía trong.ít nhất cũng 2 ngày mới khô nếu không tháo hết máy ra sấy.nên đem ra tiệm tháo ra để sấy.trên đường hùng vương có nhiều tiệm sửa chữa dt.Chí khéng góc lê hồng phong + hùng vương sửa uy tín.
    Em cần phải tập tính cẩn thận hơn trong mọi việc.Anh thấy em có vẻ hơi bất cẩn & lơ đãng.

6. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Lúc rơi xuống nước lụm lên tuyệt đối không bật nguồn lên lại vì sẽ cháy. Lụm lên là tháo pin ra liền, phơi nắng, lấy máy sấy sấy, nhưng tốt nhất là dùng bóng đèn tròn cho nóng ( giống như cách người ta là khô keo trong cuộn dây đồng máy bơm nước ) Để khi nào khô hẳn rồi mới lắp pin vào, bật lên. Thường thì không sao.
    Nhưng theo bạn mô tả thì máy bạn bị chập mạch rồi, mà di động rớt xuống nước theo mình thì không nên sửa, vì sửa xong chưa chắc xài được lâu dài, lâu lâu nó hứng lên lại mát mát ah. Bởi vậy bán quách, để dành tiền mua cái mới. Có điều diện thoại dính nước thì bán chẳng có bao nhiêu cả. Mình có thằng bạn mới mua N73 của chính hãng giá 8 chai chưa được 1 tháng rớt xuống nước bán lại có 2 chai :p

7. redflame

redflame Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em có pà chị đi mắc mưa về,ướt như chuột,móc đt trong túi ra ướt nhẹp,bã tháo pin chỏng máy xuống,nước chảy trong máy ra ào ào,thế mà để quạt chừng 15' thì lại chạy ok,chả làm sao hết, bã còn nói bị như thế hoài mà máy có sao đâu...

8. styventran

styventran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thành thật chia buồn cùng bạn#:-S .lần sau bạn rút kinh nghiệm là khi rớt dđ vào nước thì đừng vội bật nguồn lên , phải đem nó ra tiệm cho nhân viên kỹ thuật sấy khô hoặc là bạn có thể tháo máy ra và tự sấy khô máy ở nhà cũng được:-S :-S :-S

9. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    To Pina : bạn chịu khó hỏi tổng đài nhé, chỗ bảo hành và sửa Lenovo nằm đâu bên quận 4 đó bạn a, mình cũng xài máy giống bạn nè, hồi đó có đi nhưng lâu quá nên quên mất ruì.cẩn thẩn hơn tí nhé, điện thoại chống chỉ định trong môi trường nước mà.Thân