huhu cứu2 bé chuột lang của tớ với!!!please please!!!

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi brutal_death, 5/7/08.

1. brutal_death

brutal_death Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    --nuôi cũng đc 1 tháng...ngày nào cũng chăm sóc ve vuốt2 bé cho nó ăn thức ăn trên tay...1 tuần tắm sạch 1 lần... thế mà ko sao thân đc với chúng nó nhỉ?thấy mh nó toàn chạy...đói đói đưa đồ ăn ra nó còn chần chừ thả xuống thì nó mới chạy lại ăn mà mình luôn đi nhẹ luôn ngồi xuống khi gần đến chỗ nó và luôn kêu nhẹ tên của nó..ngày mh cho ăn 3 bữa rất điều độ...chiều chiều luôn có rau muống sạch cho 2 bé ăn...

--2 bé bọ(chuột lang) nhà tớ 1 bé thì uống nước như điên một bé thì ko biết uống...mặc dù đã dùng biện pháp cho 2 bé ở chung để bé bắt chước bé kia nhưng mà bé vẫn ko uống...cho bé ăn khô để bé uống thì 2 ngày rồi vẫn ko uống đc mà thấy nó cứ khò khò thương nhắm thì phải có rau cho bé thì bé lại ăn như điên luôn...ko biết phải làm sao để tăng nước(đặc biệt là c ) cho bé

--hơn nữa cái con này hình như ko biết kêu đói...lúc đưa đồ ăn vào giờ thì nó chỉ đứng 2 chân cắn cắn thui chứ rất ít khi kêu đói...còn con biết uống nc kia thì có kêu nhưng cũng chả hơn là mấy...vậy là sao?

2. sonnic

sonnic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    269
    loài này nhát lắm bạn phải chịu khó, còn về phần con kia ko uống nước thì bạn cho nó ăn nhìu rao vào trước khi cho ăn rao bạn phải lấy rao đi rửa cho có nước , đưa vào cho nó ăn như vậy còn đc ,loài này cho ăn rao khỏi cho uống nuớc cũng ko sao

3. CA_CHUOT

CA_CHUOT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn cưng đám chuột đó nhỉ ?! coi chưng được cưng quá nên tụi nó "ỏng ẹo" đó bạn ơi.. cứ quăng đại vào là nó mò ra ăn chứ gì, bọn chúng là loài gặm nhắm mà, khi đói chúng nó cắn luôn cả chuồng nửa chứ nói chi là bánh mì với rau muống xanh....

à mà rửa rau bạn nhớ rửa thật sạch để thui dính thuốc trừ sâu đó nha....!!!! ha ha ha

4. brutal_death

brutal_death Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nhưng sao khi đói chúng nó ko biết kêu nhỉ?chỉ kêu ù ù khi mh chạm tay vào nó thôi...

5. xatructhao

xatructhao Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn ơi, chuột lang k cần uống nước cũng được. Tui đã nuôi 2 con dc 4 năm lận đó, yên tâm đi, kinh nghiệm đó. Hãy cho bé ăn rau, ăn cà rốt, dưa leo,...những thứ như rau cỏ là đã cung cấp dc cho các bé 1 lượng lớn cần thiết rồi. Bé nào thích uống thì bổ sung thêm cũng dc, nhưng k cần thiết đâu. Ráng nuôi bé cho thiệt tốt vào.

6. rockmonkey

rockmonkey New Member

Thích đã nhận:
    0
    Từ từ rồi cũng thân với chúng nó thôi....giống như mới có bạn gái chưa dám làm gì...rồi từ từ cũng ôm hun hít ấy mờ :">.....mỗi khi cho ăn cho nó hửi mùi trên tay mình,cứ thế rồi nó wen mùi...đừng bắt nó nhìu wá...nó cắn cái bùn 5 phút lun....