hướng dẫn cách nuôi cá bột

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi minhhoang, 9/9/08.

1. minhhoang

minhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    híc từ trước tới giờ em toàn nuôi cá từ size 5 trờ lên lên không à chưa dám nuôi cá bột, có anh em nào chỉ giúp em cách nuôi cá bột được không vì con hơi nhát tay chưa dám nuôi, mang về sợ chết hết ráo...
    thanks nhiều nha

2. thpl

thpl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bac' nuôi thử khoảng 6 em thôi, hồi trc' em nuôi thử6 em mới dầu ko bít cho ăn em chết 2 em. Em cho ăn 4 con theo tỉ lệ là 1 cục chùng chỉ cao 0,5cm rông và dài 0,5cm, em cho ban 2 lần sáng và tối, 2ngày em thay nc' 1 lần khoảng gần nữa hồ. Em cho ăn khoảng 2-3 tuần là chuyển sang tim bò à( cá size cỡ 1-2 ạ)

3. thpl

thpl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu có j` sai sót dừng có trách em anh bác minhhoang , nếu đậu nhớ chia cho em 1 vào con nha .chào bác

4. tuananhvienngoc

tuananhvienngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cao thủ cao thủ nuôi cá bột nuôi 6 em mà còn 4 em sắp đẻ. Hihi.

5. heoquay

heoquay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    hihi.vậy mới hay chứ anh.cố gắng lên.nói chung cá bột cũng ko đến nổi khó lắm đâu.chủ yếu là lúc mới bắt cá về xử lý nước cho tốt.nên cho một ít tetra sẻ tốt hơn.(phòng bệnh hơn trị bệnh)hihi.rồi nên chuẩn bị cây sưởi(nếu hồ cá nhà anh nhiệt độ ko ổn định)go.................hihi

6. thpl

thpl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá em còn lâu lắm mới đẻ dc anh ơi khoảng đén tháng 4 năm sau mới có thể de dc anh ạ, a` ở trên còn thiếu sót nha bác minhhoang cái cuc chùng chỉ cao rông và dai 0,5cm dó là cho ăn 1 ngày đó bác ( chia làm 2 lần) đó là với chùng trỉ tươi, còn với trùng dông lạnh ở nguyển thông bán thì bác cho ăn theo tỉ lệ như trên nhưng ko chia ạ

7. minhhoang

minhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy à
    thanks tất cả mọi người đã chỉ dạy nha.lần này phải cố gắng thử coi sao. ôi nuôi cá dĩa đúng là cả một vấn đề nhưng nhờ vào vấn để mà lại hay thành ra là cả một cái thú nuôi, thanks nhiều nha