hướng dẫn cách nuôi cá xiêm để bán???

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm liên quan tới betta' bắt đầu bởi binhvirile, 13/5/07.

1. binhvirile

binhvirile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Các bạn tư vấn dùm,nếu mình muốn ép cá lia thia để bán thì số con tb đạt phải bao nhiêu,khoảng bao tháng thì bán được và giá cả thế nào?Còn thêm gì nữa thì xin chỉ giáo luôn!

2. coongvip

coongvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    Số cá con trung bình còn phải tùy thuộc vào cá bố mẹ có thể đẻ được bao nhiêu chứ mình làm sao quyết định được .Cá con nuôi đến lúc trưởng thành có thể sinh sản được có lẽ khoảng 4 tháng tuổi.Giá cả còn tùy thuộc vào bản thân bạn xem nuôi chúng tốn kém hết bao nhiêu rồi tính ra

3. bettas_orchid

bettas_orchid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Chắc là bác coongvip nuôi cá để bán rồi bác sành thế ,ah mà nghe nói nha bác đang nuôi 1 đàn HM lúc nào lớn lớn tí nữa bác để cho em mấy con giá hữu nghị nhe's cá nhà bác là HM xịn đấy à:blushing:

4. gun1

gun1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bác cứ cho đẻ số lượng thường là 200-->1000, cá mái bụng càng to càng nhiều trứng(nhưng bụng bé là non không đẻ đâu)

5. yeucaxiem

yeucaxiem Member

Thích đã nhận:
    0
    bác gun1 nói đúng đấy,mình nghĩ con trống bán 5->10k, mái bán 1->2 k

6. khoankdn

khoankdn New Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy anh chị ơi cho em hỏi , cá xiêm loại nào đá tốt nhất

7. nguyenngocphat

nguyenngocphat New Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy anh chị cho em hỏi, cá con còn nhỏ thì minh cho nó ăn gi`..

8. tim_lam95

tim_lam95 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    nếu muốn ép cá để bán thì quan trọng là khi ép ,lựa cá mái bụng thật to,để đẻ được nhiều con,ráng nuôi cá con cho khéo thì lớn lên sẽ có số lượng cá nhiều,như vậy bán mới có lời,nhưng theo em ,nếu nuôi cá betta để bán thì phải nuôi theo số lượng nhiều,như vậy thì mới có miếng ăn chứ em thấy mấy người bán cá bây giờ bán rẽ quá

9. m a r u

m a r u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Riêng em nghĩ nếu ép cá xiêm để bán thì hơi khó khăn với thị trường, giá bán cá cũng không được cao, nhu cầu cá xiêm mua về đề đá ( chọi) là chủ yếu. Em có quen một người có kinh nghiệm trong nghề này trước đây Ngoại bán cá cho thị trường Mỹ nhưng giờ thì đã chấm dứt vì không thể sách tay cá, mới đây em mới có dịp ghé lại thì những hồ cá xi măng được thay bằng căn nhà lầu nhưng rất may mắn thay là Ngoại vẫn còn cá bằng cách nuôi trên sân thượng và cũng có một trại khác ở Bình Hưng Hòa. Không chỉ chú trọng vào những loại cá bình dân mà cần khẳng định thương hiệu bằng như loại cá có chất lượng cao, với cá của Ngoại bán cho em dùng đề đá theo cách Ngoại nói là " đá ăn tiền" cũng chỉ với giá 100k/con chứ không như một ai đó đã từng giao với giá 500k/con. Vẫn có những chú cá 10k để phục vụ cho việc chơi tiêu khiển nhưng cũng có những chú cá chiến với giá cả hợp lý, để kinh doanh thì việc đầu tiên em nghĩ là có trong tay một đấu pháp hợp lý.