hướng dẫn cách nuôi

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi fanchoethan, 16/1/11.

1. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    vì mình đi làm suốt nên mấy em than ở nhà mình cho ăn theo công thức như sau sáng 20 em cào cào chiều về mình cho em nó ăn 1 muỗng cafe sâu tuần tắm nắng 2 lần chủ yếu vào cuối tuần,tắm nước tuần cũng 2 lần vào thứ 4 chù ỵếu là buổi chiều và trưa chủ nhật,mong các pro hướng dẫn thêm cho những anh em yêu thik chim nhưng có thời gian hạn hẹp như mình có được những chú chim hay,thank các pro đả bớt chút thời gian hướng dẫn

nmhaisvc and PHIOMON like this.
  2. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Sao bạn ko cho em nó ăn cám trứng , nữa cóng cám trứng em nó ăn có khi phải 2-3 ngày mới hết như vậy đỡ mất thời gian hơn nhiều .................

PHIOMON thích bài này.
  3. Ngọc_Quyên

Ngọc_Quyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    333
    sáng cào cào, chiều cho sâu tươi và cám, fơi nắng thì ngày nào cũng cần fơi bác àh, chỉ có tắm thì 2 ngày/1 lần là ok thôi

PHIOMON thích bài này.
  4. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    chơi chim vất vả các bác nhỉ, vậy mà vẫn ham, có ae còn nuôi hàng mấy chục con, ko biết thời gian ở đâu ra :( chăm kém thì thà ko nuôi còn hơn :(
    vậy mà mỗi khi đi xem chim hay thấy ae nào rao bán lại ham, mua thêm, đến lúc nhiều quá ko xuể, oải nản ==> thanh lí, cái vòng lẩn quẩn

daovien and PHIOMON like this.
  5. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hic hic giống em quá, còn được là về trưa còn em đi tới tối huhu..tìm chổ máng em nó là hợp lý nhất(thoáng tránh mưa có nắng sớm....), chổ mình bọn ác không: bọc nylon còn bay nữa chứ chim cò hực hực, sân thượng là ok nhất rồi hihi

6. ONGBAPCAY

ONGBAPCAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    Anh bạn chăm choè than như vậy là chưa ổn đâu.Về thức ăn như vậy là tạm được,còn tắm nắng,nước,rồi dãi dợt,kè mái thì còn chưa đúng phương pháp.Cho lên mặc dù về thức ăn như vậy còn hơn rất nhiều người,nhưng choè của bạn chưa chắc đã xung hơn choè của họ như vậy là bạn đã biết nguyên nhân rồi chứ.Vậy bạn hãy cố gắng chăm sóc cho tốt hơn nhé,mình chỉ góp ý với bạn những điều mà hầu như ai nuôi choè than cũng làm như thế.còn vì điều kiện không cho phép thì bạn hãy chọn ra biện pháp nào phù hợp nhất đối với bạn,vì nghề chơi lắm công phu là bởi vậy.

7. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    em thì ngày nào cũng phải có mồi tươi
    ngày nào cũng tắm và phơi nắng
    nhưng đợt này lạnh k có nắng nên cũng k cho tắm
    em nó có vẻ ngứa ngáy lắm