HƯỚNG DẪN MỞ CỬA HÀNG CÁ CẢNH - CÀ MAU

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi namtruongnhat, 24/5/14.

1. namtruongnhat

namtruongnhat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Chào anh/em!

Mình rất yêu thích sinh vật cảnh và muốn mở một cửa hàng bán cá cảnh,

AE vui lòng hướng dẫn mình với nhé (địa điểm lấy cá giá rẽ, có hổ trợ kỹ thuật, hướng dẫn setup cửa hàng, chi phí mở tiệm khoảng bao nhiêu tiền là vừa ) ngoài các chỉ tiêu trên còn cần chú ý những đểm nào để kinh doanh có lãi =P~

Cám ơn ae :x

2. namtruongnhat

Thích đã nhận:
    66
    Hic, hem có ai giúp mình hết vậy, huhu.....................

3. namtruongnhat

Thích đã nhận:
    66
    Đầu tuần nhờ ae hỗ trợ....................................................................

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Có lẽ vấn đề bạn hỏi cũng có rất nhiều bạn thắc mắc và cần trợ giúp, nhưng vướng rất nhiều điều tế nhị về nguồn cấp hàng nên anh em khó tư vấn cho bạn được.
    Việc đầu tiên bạn nên có mặt bằng đủ rộng (theo quy mô dự định của bạn) để kinh doanh, sau đó tìm hiểu thêm về nguồn hàng, bổ sung kiến thức lưu trữ hàng hóa nếu là cây thủy sinh, cá cảnh..(đồ tươi sống), thu thập các anh em quen biết tư vấn, giới thiệu về cửa hàng của mình, tự giới thiệu của hàng của bạn qua diễn đàn ( Vụ này phải xin phép BQT) và giới thiệu cửa hàng qua các kênh thông tin cộng đồng như FB chẳng hạn.
    Và khá quan trọng là nguồn khách của bạn theo bạn nhận định có nhiều người chơi và đam mê cây cá cảnh không nữa.
    Còn rất nhiều điều khác nữa, mong các anh chị em trên diễn đàn có kinh nghiệm thực tế giúp em nó với.

5. namtruongnhat

Thích đã nhận:
    66
    Chân thành cám ơn anh, Em cũng đang lên kế hoạch và tìm hiểu thị trường, Tại địa phương hiện nay có 03 cửa hàng cá cảnh, không biết nhu cầu của người dân có lớn không nhưng các của hàng đó vẫn tồn tại lâu nay, Hiện nếu mở ra kinh doanh thì nặng tiền thuê mặt bằng, nếu có sẳn mặt bằng thì mở ra ích khách chút cũng không sợ đói :), hic mỗi tháng 8-10 chai tiền mặt bằng chắc làm không nổi. Ae có kinh nghiệm kinh doanh giúp đở em út với nhé,

6. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Không thuê được mặt bằng thì làm online đi bác, lúc ấy đặt cửa hàng tại nhà, trong ngõ luôn.
    Nhưng phải bù lại bằng sản phẩm phong phú, hỗ trợ khách hàng nhiệt tình...
    Mình nghĩ thế

GHT thích bài này.
  7. Quỳnh Nga

Quỳnh Nga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    Bạn phải nuôi cá một thời gian đã. Tự nhiên mở cửa hàng lấy 1 loạt mà ko biết chăm là chết đó bạn. Lên HCM quận 12 trại cá Châu Tống xin học việc xem sao. :)

8. namtruongnhat

Thích đã nhận:
    66
    Ý tưởng này cũng rất hay nhưng không áp dụng cho địa phương mình được, người dân đến với công nghệ chủ yếu là học sinh còn những nhà giàu kinh doanh buôn bán & đại gia thì không tiếp cận được
    Cám ơn bạn, nếu có điều kiện cũng nên đi tìm hiểu học hỏi trước

9. vovanthoima

vovanthoima New Member

Thích đã nhận:
    1
    Em thấy bác này nói rất có lý. Em cũng nghĩ là bác tìm hiểu và nuôi cá trước lấy kinh nghiệm đi.

10. trungboyvtpt

trungboyvtpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    em nghĩ là,cứ làm mọi thứ cho tốt trc đã,em cũng muốn mở cửa hàng thủy sinh,trc hết cứ làm cho tốt lấy kinh nghiệm,sau đó đến các quán cafe gt bể cá,trên em mấy quán cafe có bể cá cũng cơ số quán đó,nhưng bể họ xấu om,nên em nghĩ cái này chắc chắn là khách hàng tiềm năng,cả mấy ông nhà giàu bể cá bỏ ko nữa em định làm tờ áp rơi in màu có các mẫu bể cá gt họ,nhưng h phải học hỏi trc đã,bác thử làm cách của em xem sao