huyết châu là dòng cá mới???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi leejun, 25/7/06.

1. leejun

leejun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác ui cho em hỏi , Huyết Châu có phải là dòng cá lâu lăm rồi kô,lớn lên có đẹp kô? gần nhá em có 1 tiệm mới mở, họ nói loại này mới nhưng em nghe đã lâu lắm rùi...pó tay lun..nhưng đàn cá bột này mới bằng có ngón tay út thui, châu cũng nhìu mà đầu đã nhú nên em cũng muốn lụm lắm lắm ..các bác cho em ý kiến nhé...thanksss#:-S

2. thanghq

thanghq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Bác ơi. Bây giờ ai còn chơi cá theo đời nữa. Cứ cá đầu to, châu nhiều, thấy ưng ý là chơi thôi. Mà bác cho em hỏi nhà bác ở đâu, nếu được bác chỉ em tiệm cá đó đi để em được mở rộng tầm mắt. Mình nuôi cá Việt Nam chất lượng cao cũng được lắm chứ.

3. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tên có thể là do người bán đặt thôi! tùy là mình có thix hay k kìa! chứ cá đẹp đầu bự là dân chơi la hán khoái rồi!

4. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    GIống huyết châu có từ lâu rùi mấy bác ới. hehehehhe

5. leejun

leejun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tiệm cá này do nhà người ta mở tại nhà nhỏ xíu ah....tiệm nằm ngay chợ Nguyễn Đình Chiểu ấy, có thể đi từ Ngã tư Phú Nhuận theo đường nguyễn Kiệm sẽ có môt ngã rẽ sang chợ(nếu kô biết có thê hỏi tên chợ N Đ C người ta sẽ chỉ cho) từ ngã rẽ đó đi khoảng 200m bên tay phải sẽ thấy, mà hình như tiệm kô có bảng hiệu hay sao ấy...bác nào muốn thì tới xem thử chúc các bác lựa 1 em ưng ý ...

6. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cá con đc 1,5-2 ngón chưa nếu chưa thì đừng mua. Huyết châu chỉ đc màu và châu thui, đầu lên thấp lắm.
    Bác muốn mua tui chỉ chổ cho cá VN ép, nhưng mà chất lượng chấp nhận đc giá khoảng 100-150k nhớ trả giá.
    Bác wa chợ Bà Chiểu trên đường Bạch Đằng, tiệm cá nhỏ tên hình như là KIM LÂN (chỉ nhớ LÂN thui), phía trước tiệm để nguyên 1 con KCPLT bự chà bá (ko bít đổi con khác chưa). Hỏi mấy con để trong hồ nhiều đừng hỏi mấy con tách riêng. Rồi chịu khó mà lựa tại vì nhìu lém :D.

7. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Oh,vậy thì bữa nào em phải ghé đó học hỏi sẵn xem cá luôn.Cám ơn bác nha.Á,ngoài cá huyết châu bột còn có cá bột loại khác kô bác?

8. lamvuduy

lamvuduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Bạn nào có hình của con Huyết châu post lên cho mình xem với. Mình có một con hỏi người này thì nói là châu rồng, người kia thì là huyết châu, rồi tựa châu mã lai =)) mình pó bột luôn.

9. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    to leejun: cá ở đó ép thì có châu rồng, sư tử, huyết châu, kamfa lai rồng đỏ ... còn nữa mà nhìu khi mình ko bít, người ta ém hàng sịn lại lèm seo bít :d. Cá nhập cũng có nhưng mà toàn cá tuyển 400k>>> 10tr (tiền nào của nấy). Nói chuyên sao cho dễ thương, đừng làm như cái gì mình cũng bít thì coi chừng dính đạn (kinh nghiệm of tui :D). Bạn có thể nhờ người ta bắt cá dùm nhưng mà vẫn phải xem lại.

10. bigheart

bigheart Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Huyết châu thì chú mình đã nui 1 bé. Đã lâu lắm rùi, to 2.5 tấc hơn, đúng là chẳng thấy đầu cổ gì cả (cá trống 100%). Nhưng dc cái cá vn nhưng châu và chữ ko thua cá nước ngoài#:-S #:-S