HY-kí sự

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi sont, 1/3/14.

1. sont

sont Active Member

Thích đã nhận:
    108
    Ngày mồng một (1/3)mưa buồn nhưng đã hẹn với các a e và sự nóng ruột các kèo đã định sẵn đang chờ nên ko thể ở nhà.3 anh e gồm cugaydongque, sont và chú e Vũ ( qên chưa hỏi nick) 7h30 có mặt tại kèo gác đầu tiên là một vườn nhãn rất đẹp và rộng nơi đây có 2 đôi thổ chiếm giữ.đội hình gồm 2 mồi cây ,1 thổ 1 kim và 1 mồi đất.a e xác định đánh con thổ đầu trên vườn trước con này e đã nghe gáy nhiều hôm e nó ra chu rất dày.con mồi cây thổ được ưu tiên ra trận vì lâu lắm rồi e nó ko ra rừng.e mồi kim được treo nơi xa hơn trợ chiến.trận địa đã dc bày xong thì tấy e bổ thúc , con kim mau sào thúc lại liên hồi còn con thổ chưa dám mở mồm vì có con chó cứ sủa ngay gốc cây.con bổi về đấu với con kim hai bên siết gù liên tục cứ tưởng e kim sẽ lập chiến công thì lúc này e mồi thổ lên tiếng làm con bổi giật mình bay lên.nó lại về chung cây với con thổ, bổi và mồi gù nhau vài hồi , con bổi nghe hừng nóng tính truyền liên tục.lúc này con mồi lại dở chứng lội lồng mới chết hiccc đúng là mồi lâu ko dc rèn luyện.Con bổi thúc rồi gù truyền đi truyền lại nhòm cầu tử mà con mồi ko chơi mới chết. a e ngồi nhìn mà tim đập chân run.sau đó nó đá lưng lụp làm con mồi càng lội hơn mới khổ, cánh cứ đập phành phạch....chán thật.Sau một hồi truyền đi truyền lại rồi đuổi mái đánh e nó mò nên trưen nóc nụp và....nhảy xuống vào cầu tử...nhưng ôi chưa tới cầu tử nó quay lại.cánh thì đập cầu tử làm lồng bẫy sập trúng cánh lông te tua.ôi thế là thôi xác định gì bắ nó nưa a e ơi hiccc.chủ chim là a hải nik cugaydongque sốt xình xịch trong tiếc nuối....lúc này xác định cho mồi đât ra trận may ra mới tóm dc em nó.thế là trận địa lại được bày ra. [​IMG] [​IMG] .sau 20 phút e nó lại lao về .lần này nó lao thẳng suống đất vừa chạy vừa gù và sau 2 vòng em nó đã quy hàng. [​IMG] .http://i1091.photobucket.com/albums...-400C-9FED-AD21F7F53FFC_zpsuvuhxyqb.jpg[/IMG]

Last edited: 1/3/14
  2. cu Gáy

cu Gáy Guest

chúc mừng bác thu phục được em bổi đầy hân hoan nhưng mình thấy em bổi này của bác còn dữ hơn nè
    đùa tí thôi nhé xin đừng giận chúc bác luôn vui với thú chơi cu cò

3. mecukd

mecukd New Member

Thích đã nhận:
    4
    chúc mừng bác nhé. bác ở khu vực nào mà có bổi hay vậy

hahai, ancugay and Cugaydongque like this.
  4. Cugaydongque

Cugaydongque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    177
    Bạn cũng ở hy ah ở chỗ nào vậy bạn tớ ở tp hy .ban.ở hy có hay đi bẫy ko?

hahai and ancugay like this.
  5. cuonglioa

cuonglioa Moderator

Thích đã nhận:
    1,497
    thưa cụ e cũng ở hy đây cụ sang hy định cư từ khi nào thế hèn ji e về wê không thấy con bổi nào cả thì ra là nó đi theo cụ.

6. antuongchimcu

antuongchimcu Active Member

Thích đã nhận:
    75
    ban danh o khu vuc nao hung yen ma co boi hay vay lan sau ban up them may hinh em no nua nhe

7. Cugaydongque

Thích đã nhận:
    177
    ---------- Bài viết thêm vào lúc 11:08 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:07 PM ----------

Heee ...kính cụ a chẳng là em có thằng bạn nó ở hy quen nhau cũng lâu lâu rồi thấy bảo ở hy lắm chim hay em sang bên ấy kiếm em bổi về nuôi ấy mà .

8. sont

sont Active Member

Thích đã nhận:
    108
    mình ở to HY.cu cò ở đây cũng còn khá.hnao có trận đánh mới mình up lên cho các bạn xem nhé.a Hải ơi hnao sang đi.e gù chồng đấu và e lèo dày lia lịa đang chờ a đấy.toàn kèo chim hay dành đãi khách thôi hiccc

9. Cugaydongque

Thích đã nhận:
    177
    ok để khi nào dảnh thì sang chú cứ tìm thêm thung đi hôm nào sang rồi chiến thôi hiiiii

10. Lamtich

Lamtich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,796
    Trong thời buổi khan hiếm bổi mà chú Hải xuống đất đánh Bộ binh như thế này thì anh em Hà Nội kiện chú đấy nhé!
    Thân!

11. Cugaydongque

Thích đã nhận:
    177
    Tại vì mồi cây chơi không tốt nên phải dùng đất a àh nó đã nhẩy trượt hơn nữa đã bị vụt vào cánh rồi nên đấu dữ khoảng cách .a dạo này thế nào vẫn cứ gác cu đều đều chứ àh lâu a có vào khu an lão ko .chim ở đó còn nhiều a nhỉ

Lamtich, hahai and ancugay like this.
  12. sont

sont Active Member

Thích đã nhận:
    108
    a Hải ơi thứ 7 này nắng đấy tập kích đi.con bổi nó muốn về ăn ngô nhà lắm rồi .bên ngoài rét mướt lắm e nó khổ hiiiii.

Cugaydongque, ancugay and hahai like this.
  13. nguyenmanhtuyen

nguyenmanhtuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    979
    hy nhiều bổi hay quá mà bác cuonglioa chẳng í ới gì, các bác có mở rộng qui mô đánh đấm k nhể??? nếu có tôi tham gia 1 chân nhé, tôi ở Văn Lâm. có gì liên lạc anh e giao lưu nhé 0967289918

Cu Gáy Tuyên, ancugay and cuonglioa like this.
  14. cuonglioa

cuonglioa Moderator

Thích đã nhận:
    1,497
    hôm nào tuyến mang theo bộ binh về hy mình chỉ cội cho,đợt này bận quá không đi được.

15. Cugaydongque

Thích đã nhận:
    177
    cứ từ từ chú à để vài bữa nữa tạnh nắng rồi chiến heeee....

Cu Gáy Tuyên, hahai and ancugay like this.
  16. nguyenmanhtuyen

nguyenmanhtuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    979
    cậu có về đi đánh thì tớ xuống, bộ binh dạo này yếu lắm nên tớ đánh cây là chính. cũng chưa quật dưới đó kèo nào nên cũng khoái, bác cugaydongque và sont thế nào nhể?????

ancugay and Cu Gáy Tuyên like this.
  17. cuonglioa

cuonglioa Moderator

Thích đã nhận:
    1,497
    tuyến liên lạc với cậu sont xem tn nghe Hải nó bảo sont ở ngoài thi đấy.

ancugay thích bài này.
  18. sont

sont Active Member

Thích đã nhận:
    108
    Ngày 9/4 (10/3 âm lịch) hnay dc nghỉ a e lại ra quân.thời tiết xấu quá sáng mưa tầm tã tưởng như buổi gác bị hủy bỏ.khổ thân ô a từ Nam định phi xe sang người ướt nhẹp.8h trời vẫn mưa a e đi nấu cơm ăn vậy chờ mưa tạnh roiif lên đường.ăn com xong 9h30 trời đã hửng nắng đẹp.a e vui quá lên xe thẳng tiến các địa điểm đã định.đầu tiên là một nghĩa trang gần nhà có con gù cà lăm.ra tới nơi thì ôi thôi, hnay là 10/3 nghĩa trang nghi ngút khói.a e lại lên đường.10h20 có mặt tại vườn nhãn xum xuê.[​IMG]bãi này có vợ chồng con kim pha trú ngụ nên a e dàn trận luôn.sau 15 phút bổi về ầm ĩ một góc vườn.hnay trận chiến gồm 3 mồi nhueng chỉ cho 2 con tác chiến.con bổi về gù ầm ầm với con mồi thổ.ông a ngồi im ko động đậy kêu sắp ăn tiền hiccc .nhưg đâu có dễ thế nó truyền lên xuống liên tục sốt hết cả ruột.con moiif kim thì cứ thúc ầm ầm làm chủ nó cũng soít ruột.gần 1 tiếng đã trôi qua.con mồi thổ vẫn ra sức níu kéo.con bổi cũng ko kém nhưng sau đó cũng thất thủ.túi rút sẵn sàng [​IMG] cái mẹt [​IMG] và nụ cười mãn nguyện [​IMG] mấy e mồi chiến và thành quả [​IMG].xong trận này có đi vài nơi nữa nhưg thòi tiết chán quá đành tạm biệt hẹn lần sau.

Last edited: 10/4/14