IT ABV có thể cài phần mềm để vào bài nhanh ?

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi Liulo, 2/5/12.

1. Liulo

Liulo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Dear admin và Mod ABV !

Em vừa tham gia AVB nên đã xem rất nhiều những bài viết mà em cần quan tâm. Có những topic rất sôi nổi, comment rất nhiều từ vài trang đến gần 100 trang. Nhưng những topic dài thì trong 1 lúc em ko thể đọc hết được, có thể chỉ đọc 10 trang, sau đó nếu em vào lại topic đó để đọc tiếp thì nó lại mở ngay trang đầu tiên, em lại phải chọn đến trang 10 thì mới xem tiếp được. Do đó, em đề nghị IT ABV có thể cài đặt để khi em đọc lại topic đó thì nó sẽ vào ngay phần (trang) mà em đang theo dõi không ? Cách này em thấy diễn đàn khác (ví dụ như vietcaravan.com) đã làm được, các bác có thể tham khảo. Như vậy sẽ rất tiện lợi cho mọi người.

Xin cám ơn !

Last edited: 2/5/12
    ltdhong thích bài này.
  2. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Một ví dụ tuyệt vời, ở bên đó đơn giản là họ gắn thêm '&goto=newpost' vào cuối đường dẫn đến bài viết và khi xem lần sau thì nó sẽ dẫn bạn đến bài viết cuối cùng.
    Bạn có thể thử cách khác đó là để bài mới nhất lên trên cùng bằng cách vào "Bảng điều khiển" -> "Sửa tùy chọn" và chỉnh lại tại mục "Chế độ hiển thị chủ đề".

ltdhong thích bài này.
  3. Liulo

Liulo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Em đề xuất ý kiến mà sao ko thấy bác Mod nào trả lời vậy ? Ban điều hành có thể là được hay không làm được cũng nên có ý kiến, các bác Mod cứ im lặng thế này thì ai muốn góp ý xây dựng diễn đàn nữa !

4. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Mod trả lời rồi .

5. Liulo

Liulo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Tôi góp ý cách cài đặt mặc định cho diễn đàn, chẳng lẽ mai mốt có người góp ý thì Mod lại chỉ vẽ nữa hả bác ? Cái gì tiện ích, đơn giản thì nên làm, phổ biến rộng rãi cho mọi người sử dụng đúng ko bác, đâu phải ai vào diễn đàn cũng rành rẽ về web, về internet đâu...Nếu bác là Mod thì em thấy buồn cho câu trả lời của bác quá.