JBL tại Đà nẵng

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nfone, 23/2/07.

1. nfone

nfone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào các bạn !
    Vừa rồi nghe bột JBL giả nhiều nên mình nhờ người bạn mua giùm tại 10 Lương Hữu Khánh nhưng không có bột JBL. Bạn mình mua giùm bột Tetra tại đó ( chắc là bột thật vì có nhãn công ty Tú cầu, vỏ hộp rất OK, bột thơm) nhưng mấy chú cá của mình không chịu ăn mới chết chứ. Mình ở Đà nẵng nhưng không biết chỗ nào bán bột JBL có thể tin tưởng được. Mong các bạn cùng ở Đà nẵng giúp mình với !

Cảm ơn
    Thân

2. vttl

vttl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Có thể bột mới, mùi khác (Loại thức ăn mới ) nên cứ để cho nó đói ... đói hãy cho nó ăn. Cái bệnh này rất thường hay gặp khi ta thay đổi thức ăn, dù ta thay thức ăn đó xịn, tốt hơn .... thế mới ... ~X( ~X( ~X( ~X(

Bột JBL hôm trước tớ thấy tiệm cá trên đường Hải Phòng, đối diện bãi xe cứu thương 115 đó, mình không nhớ số nhà chính xác. Bạn ghé đó xem thử.

3. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Thông báo với các bác là hiện nay JBL giả có rất nhiều trên thị trường, nên mua những chỗ có uy tín.

4. vttl

vttl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Thế có cách nào để phân biệt chính xác không zậy bác Duongnguyen ơi ????. Hôm trước tớ có nhờ người mua 2 lọ lớn tại: 44 Lãng Thăng Binh, tiệm cá Viễn Dương thấy cho ăn OK , mà cũng không biết thật hay giả nữa .... Haha:laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

5. nfone

nfone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cảm ơn bạn ! mình sẽ ghé xem thử. Hôm trước anh bạn mình ở Phan rang mua 02 lon JBL lớn nhưng vẫn bị giả( cá không ăn, hạt cứng) may mà nhờ chỗ quen nên mới trả lại được 01 lon. Kể ra tìm bột cho cá cũng vất vả !!!!

6. master1212005

master1212005 New Member

Thích đã nhận:
    0
    thử đến tiệm "Thập bát la hán" trên đường Ngô Quyền xem sao. Hôm trước mình thấy có.

7. danangfish

danangfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Hơ hơ em có pót bài vào đây sao giờ đi đâu mất rồi????

8. nfone

nfone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào Danangfish ! Lâu ngày quá mới gặp lại bạn trên diễn đàn. Chúc sức khỏe !