Kamalau của mình.

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi trumlahan, 24/7/06.

1. trumlahan

trumlahan Member

Thích đã nhận:
    0
    Đây là con Kamalau mình nuôi từ còn là cá bột chút xíu. Đến đây hơn tháng rồi và nó cũng được hơn 2 đ61t ngón tay rồi. Các bạn xem và cho ý kiến nha. Thanks

2. leejun

leejun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn chụp hình ở góc độ này hơi khó dánh giá nhưng mình cảm thấy cá của bạn nếu hơn 2 ngón thấy được ngấn đầu rùi thì hẳn lớn lên em ấy cũng tương lai đấy hehehehe...

3. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn có thể post lại hình chụp ở góc cạnh khác được kô?Nhìn như vậy khó nhận xét wá a!Nhưng nhìn cá của bạn cũng có tương lai lắm đó.Chúc mừng bạn nha!Nhớ post lại hình nha bạn

4. Who is fish

Who is fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đúng đấy bạn chụp ở góc độ này khó nhìn lắm nhưng mà mình tưởng tượng được là con này có tương lai tràn trề ở phần đầu.
    Chúc cá đẹp

5. trumlahan

trumlahan Member

Thích đã nhận:
    0
    Sorry các bạn nhe. Bài trước của mình post chưa có xong nhưng lở tay bấm lộn nút post nên hình chưa đủ. Bây giờ mình xin chỉnh sửa lại chút rồi các bạn đánh giá dùm mình. Nhưng những hình này đều chụp bằng dtdd nên không được rỏ lắm. Mong các bạn thông cảm.

6. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    wow,giờ nhìn rõ rùi nhưng cũng hơi mờ.Cá của bác đã thật,em cũng đang nuôi hai con bột nhưng kô biết lớn lên co giống con cá của bác kô nữa!Chúc mừng bác

7. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này châu đẹp lắm anh trai,mới nhỏ mà đầu đã nhú thấy rõ ghê,cố gắn nuôi nha.

8. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Người ta nui cá bột thì 99% là thất bại thế mà bác...................bái phục .

9. leejun

leejun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ok rùi cá của trumlahan dẹp thiệt hê hê hê....hàng chữ chạy dài châu nhuyễn, đầu nhú còn gì bằng chúc mừng chúc mừng....

10. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    2 ngón mà đầu cổ vậy là ngon quá rồi! vả lại mỏ con này ngắn ngủn trông good đó chứ!

11. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    Em cũng đang nuôi cá bột luôn nhưng kô biết cá lớn có được nhưng cá của bác kô nữa.Bác có bí quyết hay kinh ngiệm gì kô?Chỉ em với!!!!

12. trumlahan

trumlahan Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các bạn nhiều nhe. Mình cũng không có bí quyết gì cả đâu chủ yếu là may mắn thôi. Nhưng mình nghĩ các bạn nếu muốn nhú cá bột thì nên nhú nhiều tí, vậy thì tỉ lệ được con đẹp sẽ cao hơn. Mình mua 5 con về nhú. Bây giở thì được 3 con Ok(trong đó con mình mới post hình lên là good nhất. 2 con còn lại cũng được 85% so với con đó), 1 con chắc là mái, 1 con còn nhỏ.

13. bat_tien_89

bat_tien_89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hehe, bát tiên nuôi cá bột được kết quả thành công mỹ mãn (70%) nè new fish...

14. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    @trumla han :vẫy là bác hay wá rùi,bắt 5 con mà hết 3 con good rùi.bác bắt ở đâu vậy?Chỉ chỗ cho em đi,em ghé em mua thử coi có được như anh kô?hehheh.Em mua cả thảy 4con nhưng chết 2con rùi,trong 2 con chết một con cực good luôn(buồn wá).Giờ chỉ còn 2 con thui.Bữa nào em post hình lên nhờ bác và mấy bác khác đánh giá xem coi có tương lai kô ha