Kamalau nhà em đê

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi theduelz, 29/12/06.

1. theduelz

theduelz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    [IMGO]http://i18.tinypic.com/2nrpvvb.jpg[/IMGO]
    [IMGO]http://i11.tinypic.com/35c0a2o.jpg[/IMGO]
    [IMGO]http://i14.tinypic.com/2ng4cio.jpg[/IMGO]
    [IMGO]http://i18.tinypic.com/34qsb37.jpg[/IMGO]
    Con này em mới mua đêm noel giờ nó bệnh đốm trắng rồi :( với ra vớt dô ngâm thuốc nên u giờ hơi xẹp . À em mới design lại cái hồ cá anh em cho ý kiến nha thanks

2. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    chào em. theo như anh thấy thì con này có vẻ là phước lộc thọ quá a, em mua bao nhiêu vậy nè, cá nhìn tướng tá phải nói là okie rồi đó, hồ như vậy cũng được rồi, nhưng mà hơi rộng so với em nó dấy nhé, sao ko thả thêm 1 em rô cho nó dí chơi nè, ở 1 mình nó buồn lắm đó, thả rô lớn tí nhé ko thì sẽ thả hoài đó, chúc em vui và nhớ pót hình nó để anh em xem nhe,thân chào

3. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của em đẹp lắm,khoảng bàn tay roi phải ko vậy?hết bệnh thì post lại hình cho mọi người xem với.

4. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Con này châu đẹp, sáng, đầu như vậy cũng ok rồi. Hồ đẹp, nước trong ghê. Mà cho nó ăn trái cây hay sao mà để đầy dưới chân hồ vậy?

5. vonhuy3

vonhuy3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,149
    cá đẹp mà nhà cũng đẹp nốt :D .mấy cái cục thủy tinh hình như xếp thành tên người iu ah :D

6. spirit

spirit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nhà chú kamalau này rộng rãi wá ha đầu xẹp rùi ráng dưỡng cho nó lên lại nha bạn

7. theduelz

Thích đã nhận:
    0
    Thanks mấy anh đã cho ý kiến nha . Hix nó bệnh 4 ngày rồi mà vẫn chưa hết :( . Chủ quán nói trong lúc ngâm thuốc thì kô cho cá ăn điều này đúng kô vậy mấy anh em xài loại thuốc này kô biết có ai xài qua chưa em mua ở Nguyễn Thông đó nói thuốc đặc trị đốm trắng nó đưa chai này ngâm chừng nào hết bệnh thì thôi
    [IMGO]http://img407.imageshack.us/img407/5269/picture015ds4.jpg[/IMGO]

Em chụp hình nhiều quá nên giờ hơi nhát :D . Ma

8. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Hàng mới về nhà nên còn nhát tí ấy mà , cứ giữ vững nhiệt tránh làm động khi mới về nhà vì như thế cá dễ bị trees nặng lắm có khi bức ấy chứ .
    Ông chủ tiệm nói đúng ấy , khi cá bị bệnh thì ta ko cho cá xơi vì rất dễ làm bệnh tăng thêm hay nhiều khi tăng thêm bệnh cho cá

9. hlong123

hlong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Waahhh cái nhà hồng hồng đẹp quá trông thật là bắt mắt đấy bạn ah, tạo cảm giác sạch sẽ dễ chịu và thoải mái vô cùng. Lớp nền hồng hồng này dễ thương ghê nơi, còn hàng chữ xếp tên ai vậy ?! Bật mí cho mọi người biết với nha !!! hìhì...
    Đầu em này đẹp lắm, đỏ - vàng : rất sang !!! (nhìn tấm đầu tiên là thấy liền) - giống màu của Cung đình Huế ấy. Ráng dưỡng bệnh cho nó nhanh nhanh rồi lại bỏ vào trong cái nhà đẹp nhé,
    Thân,

10. theduelz

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn mấy anh đã quan tâm nha cá em giờ hết bệnh rồi . Nhưng mà ko hiểu sao giờ 2 cái kỳ nó cứ cụt cụt lại chạm cái đuôi giống mấy con cá bệnh :( lúc mua về nó kô bị vậy .
    Thuốc trên là thuốc trị sình bụng , kô biết chủ quán làm ăn kiểu gì kêu thuốc trị đốm trắng đưa thuóc này bó tay :(

Mấy cục sỏi màu lúc đầu xếp thành ngày mua hồ ấy mà nhưng con cá phá quá nên em phá luôn :D

Cá em thích nghi nhanh lắm trước khi bỏ nó vô hồ em bỏ mấy con cá mồi dô trước sau khi thả cá dô nó dí xong dạng liền à con này em thấy màu sắc luôn ổn định nhưng dòng chữ ở trên thì hay thay đổi cho ăn tép là nó lên đậm

11. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Bạn ngừng ngay đi, thuốc này chỉ sài trong trường hợp cá đang lột sẽ giúp cho lột mau sạch hơn thôi, theo hướng dẫn thì liều lượng của nó là 10 - 15 ml/100 lít nước, ngâm 7 - 10 ngày nhưng mình chỉ ngâm 3 ngày là cá có vẻ không chịu nổi lừ đừ và ăn kém đi nên phải thay nước liền. Thuốc này không phải để trị nấm cũng không chữa sình bụng. và thực tế cũng không giúp cá lột sạch hơn đâu mình đã mua 1 chai sài thử nhưng không kết quả gì nên đành vứt bỏ chai thuốc mua 35.000đ.

12. theduelz

Thích đã nhận:
    0
    thanks anh congvinh đã cho biết nha . kô biết thằng chủ quán làm an kiểu gì mà đưa em cái lọ này may mà nó chưa die :D Đúng là Giang hồ hiểm ác . ma em mua có 25k à :D mà em thấy trên vỏ chai có ghi : stomath , refusal of eating ,always sleeping.................die finally :D ( có liên quan đến sình bụng )

Cá em bị nấm lại rồi cá gì ma bệnh hoài bây giờ em ngâm thuốc nâu con nhộng bột xanh 8k 1 viên :D

13. hán la cá

hán la cá Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn nhìn kỹ mắt của con cá này ở hình trên xem, tròng đen của nó ko đen thui mà lại bạc bạc, cá nhà em 1 bên mắt cũng bị vậy, ko biết vậy có vấn đề gì ko hay là bình thường vậy? Màng mắt vẫn trong veo & mình thấy nó vẫn bơi lội ăn uống bình thường nên ko nghĩ là nó .. mù :D Cám ơn nhiều

14. sangquach2003

sangquach2003 Member

Thích đã nhận:
    0
    Bình tỉnh lại nào bạn ơi,đừng nên thử nhiều loại thuốc cùng một lúc quá,k có tốt cho sức khỏe của cá đâu.Bạn nói thuốc nâu con nhộng bột xanh mình biết loại đó rồi,công dụng của nó là thuốc kháng sinh mà,đâu có trị đốm trắng đâu.Mình đã xài rồi,k thấy có kết quả gì hết.
    Trước hết nên xem lại môi trường nước(khử clo trước),sau đó là lượng muối(khoảng 100g/100l),nhiệt độ(khoảng 30-32),cuối cùng mới để thuốc có hiệu quả vào.Để cá hết bệnh thì bạn k nên gấp,theo mình biết thì khoảng 7 ngày đầu thì vi khuẩn gây bệnh mới hết,7 ngày sau đó là thời gian cho cá phục hồi lại sức khỏe.

15. theduelz

Thích đã nhận:
    0
  16. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Chả hiểu họ nói thanh thứ nhất, thứ 2 là gì nữa...

17. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    bác ui.trị bệnh nấm đơn giản lắm.ko cần fải mua thuốc đâu chỉ cần dùng muối thôi,tui có 1 lần dùng thuốc mà con cá suýt tý thì die rùi cũng may có ông bán cá tốt bụng chỉ bí wuyết : dùng 1 cái xô nhỏ cho nước vào và thêm muối vào với nồng độ cao 1 tí sau đó cho cá vào, thổi oxy.Vài ngày cá sẽ khỏi sau đó cho vô hồ ăn uống lại bình thường là xong.chúc bạn thành công