Kamfa của em đây !

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Nessi, 21/3/06.

1. Nessi

Nessi Member

Thích đã nhận:
    0
    Và như đã nói,hôm nay em xin đưa hình chú Kamfa của em lên mạng cho mấy anh xem thử nè.Con này được đem về từ Singapore như con redbighead lần trước của em vậy.Mua xong con này em nhịn đói hơn 1 tháng luôn.giá của nó là 200usd ,có mắc không mấy anh.

Nó là Kamfa chứ không phải KingKamfa nha,được hơn 3 ngón tay rồi,em đem về hôm CN này có vẻ còn khờ khạo lắm.:blushing:
    còn vài tấm nửa nhưng không được như ý lắm ,em sẽ post lên sau.em không có máy ảnh (phải đi mượn đó hic..hic..)chụp chưa tài lắm.hì hì.

2. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Hay quá, bạn kiếm nó ở đâu vậy? Mình nhìn thích quá đây!

3. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Cá đẹp lắm, còn mắc hay không thì em không biết nữa...
    Đúng là "đại gia" chơi cá có khác. Bọn mặc áo vá như em chịu không nổi...

4. bongbongca

bongbongca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    2 tờ xanh US chứ ko phải 2 tờ xanh lá cây đâu ah..nên cá ko đẹp thì ..ặc ặc...ôm gối khóc 3 ngày 3 đêm cho mà xem.
    3 ngón tay mà quá dữ thế hy vọng tương lại tràn trề đó bạn ơi...:)

5. Nessi

Nessi Member

Thích đã nhận:
    0
    dạ con kamfa này của ông chủ trại cá quận 2 đem về dùm em thôi (vì quen thân nên ổng không tính tiền công gì hết..hic..chỉ đòi đi nhậu thôi).con này bên Singapore là 200 usd đó anh.em không dám nghĩ đến đám kingkamfa đâu vì theo ổng nói giá bên đó từ 4-500 usd trở lên không thôi...hic

6. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    bác chịu chơi quá, nhưng phải như vậy thì mới có cá đẹp mà chơi phải kô bác??????????????

7. huylemusic

huylemusic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chà cá của Nessi đẹp thiệt. 200 USD !?!?! chịu chơi quá! Nhưng mà có một điểm giống cá của mình là 02 hàng chữ không rời ra nên chưa thật sự đẹp lắm. Ý kiến riêng của mình thôi mong bạn đừng buồn nhé !?!? Nói tóm lại, có được con cá như vậy là quá đã rồi, he he . . .

:)

8. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con này do bạn mua bên đó nên giá như vậy đúng rồi.Cá thì đẹp đó ...nhưng so với mức 200$ thì mình thấy ko đẹp chút nào.Để 200$ bên này bạn dư sức tìm được 1 em KING KAMFA chiến .

9. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    200 để sở hũư con này thì đáng lắm chứ,hàng đẹp mà đầu có gì là mắc,con này nhìn giống king kam fa lắm nếu bạn không nói chắc tui cũng tưởng là king rồi ,hà hà

10. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    200 usd hay là dola SIN. Con này đẹp ghê đáng dồng tiền bác gạo, 3 ngón mà cái đầu lên như thế thì tương lai huy hoàng (hay điu tàng :D)

11. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con này chiến lắm đó bác . Đầu to và chữ dài nữa . Đẹp lắm

12. highback

highback Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình nghĩ thì đúng giá rồi. bên U.S con này thì cũng cờ là $250-$300. cá đẹp đó. có bạn nào biết giá kamalau/goldenmonkey hông, choi tui hỏi, cảm ỏn.

13. thuytrieudo

thuytrieudo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Con này đẹp 200 USD là rẽ đó, lâu lâu bạn post cho mọi ngừoi xem nhé

14. Nessi

Nessi Member

Thích đã nhận:
    0
    Em xin cám ơn ý kiền đóng góp của mấy anh nha,em sẽ post hình của nó lên đều cho mấy anh xem ha, để vài hôm nữa cho chú ta dạng lên chút vì còn nhát lắm .Thân chào.
    pt:
    Có lẽ nó sẽ là chú cá cuối cùng của em rồi vì em đã hết khả năng nuôi thêm nữa (sắp tới không còn tiền để mình ăn nữa thì lấy gì cho cá ăn đây hic..hic..).

15. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng đồng ý với bác Billykid đó nếu mua 200$ sin thì quá rẻ rồi, dáng nó đẹp thật đó nhưng có điuề là chữ hơi xấu thôi, không biết mấy bác tìm được mối mua ở đâu mà tốt quá vậy ?

16. Nessi

Nessi Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu mấy anh muốn mua cá nhập từ nước ngòai thì có thể liên lạc với em, em sẽ cố gắn gíup hết mình, vì em có ông bạn là người chủ nông trại cá cảnh tại TpHCM (q2) nên ổng đem cá từ nướv ngòai về dễ lắm.Tại mấy hôm nay em bận công việc quá ,sắp tới em dự định sẽ post 1 bài về cách vận chuyển và các thủ tục để nhập khẩu cá về VN mà theo em được biết cho 4room cùng tham khảo nè.
    Mấy anh mua cá từ nước ngòai chuyển về VN thì cứ yên tâm 1 điều Là : trước khi mua mình sẽ được xem hình chú cá tương lai của mình rồi sau đó mới thanh tóan tiền cá và tiền vận chuyển ( nếu có người quen thì sẽ đỡ tốn tiền vận chuyển lắm nè..hìhì.)
    Em sẽ cố gắn post bài càng sớm càng tốt cho mấy anh tham khảo nha.Thân chào.