Kamlau của em sắp chết rùi Help!!!!!!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi areo, 13/7/07.

1. areo

areo Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới tập nuôi cá chưa có kinh nghiệm nhiều,mong các anh chị giúp đỡ em với!!!2 con kingkamalau của em tự nhiên mới thay nước hôm qua tự nhiên hôm nay nó bị gì đó mà cả hai em nò cứ bơi lừ đừ không linh hoạt như moi ngày nữa.mà nó vẫn ăn bình thường,em ko thấy triệu trứng bị sình bụng và cũng ko thấy bị nấm nũa nhưng thỉnh thoảng em thấy nó cứ cà đầu xuống đáy hồ.không bít nó bị gì nữa mong các pác giúp đỡ em với e đang lo lắm e sợ nó chết quá....:crying: :crying: (nhà em xài nước giếng,mấy lần trước em thay nươc nó đâu bị zay đâu em thay có 1/3 nươc ah:crying: :crying: )

2. huy_chuot

huy_chuot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    do nuớc mới đó bạn
    hôm bữa mình cũng thay nc cá mình cũng lừ đừ nhưng mình k đề ý đề wa đêm lun may mà thay nc ít nên hôm sau ca mình khỏe mạnh bt

3. areo

areo Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy cá nó có bị sao ko bạn?mình sợ no bị chết wa.mới nuôi đươc 2thang ah.hom nay mới xuông thapbatlahan người ta nói no bị nấm minh mua thuốc bỏ vô rồi ma ko biết co sao ko nữa.ko biết có cần mua cây sưởi ấm ko nhỉ?

4. areo

areo Member

Thích đã nhận:
    0
    vây cá mình có bị sao ko bạn?giờ lam sao cho cá bình thương trơ lai vậy ban?hồi chiều mới xuống thapbatlahan người ta nói bi nâm rui cho thuôc về bỏ vô rồi ko biết ngay mai ca co binh thường ko nữa.có cần phải mua cây sươi ko nhỉ?

5. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nó cạ đầu vào đáy bể chưa chắc là bị nấm, con nhà em cũng cạ hoài mà có bị gì đâu :D
    Cá của anh thay 1/3 nước mà nó bơi lừ đừ là do shock nước mới đó, không sao cả, anh cứ chăm sóc nó bình thường, khi nó quen rồi nó sẽ hết thôi mà.

6. cthanh

cthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Cho 1 ít muối hột vào đi bạn (ít thui nhe khoảng 1 nắm tay - nhiều quá cá rớt châu đó).Cái này chữa cháy thua nha .Lần sau nhớ thay nứơc 1/3 thui nha bạn.Chúc cá bạn mau khỏe đẹp...

7. Hoang Thuong

Hoang Thuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá như vậy là do bạn thay nước là em nó bị sốc thôi, chứ ko bị bệnh gì đâu .có thể bạn thay nước hơi bị lạnh , bạn cho ít nuối vào và cắm cây sưởi khoản vài giờ là cá trở lại bình thường thôi.

8. Dracula_DL

Dracula_DL Banned

Thích đã nhận:
    0
    cá bạn bị ngứa thôi, ka ma lau rất nhạy cảm với môi trường nước. Bạn nên chú í chất lượng nước và tăng lượng muối cho cá

9. hieuro2007

hieuro2007 Banned

Thích đã nhận:
    0
    vậy là cá bạn bị nấm rồi, mắt thường nhìn không thấy thôi, mau chưa cho nó đi

10. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bạn nên xem kĩ độ Ph của nước giếng trước khi thay cho cá. Khi thay không nên thay quá 50% nước hồ và nên có thùng chứa và sục khí, kiễm tra pH(Ph từ khoạn 6-8 là thích hợp cho la hán), nhiệt độ thích hợp (28-32oC) trước khi thay.

11. tripleh

tripleh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc chắn là cá của bạn bị nhiễm phèn rùi. Bạn nên ra các cử hàng lớn mua thuốc khử phèn đi. Good luck to you!

12. areo

areo Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn các pac nhìu để mình thử xem sao.co gì nhờ các pac giúp em với nha!!

13. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Nước giếng có độ phèn cao lắm bạn ơi, Bạn cố gắng sài nước máy đi, nước giếng thì theo minh là rất khó nuôi cá la hán.