KC-PLT bị lột thành cá gì bạn nhỉ?

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Hiep Hoa, 15/6/07.

1. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đây là chú KC-PLT 4.5 ngón tay, cách đây gần 2 tháng thì hình nó làm avator hiện tại của mình, giờ lột xác thành như vầy, gọi tên là gì mình cũng chưa biết, mong các bạn chỉ giáo:
    [IMGo]http://img407.imageshack.us/img407/9500/kcdkz6.jpg[/IMGo]
    thêm nữa:
    [IMGo]http://img169.imageshack.us/img169/5955/kcd1by5.jpg[/IMGo]
    các bạn thấy thế nào?

Last edited by a moderator: 15/6/07
  2. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    nếu nó là giống kcplt thì cho dù nó lột bao nhiêu lần đi nữa nó vẫn là kcplt có khác chăng là cái áo nó mà thôi , mặc áo cũ lâu ngày cũng chán cho nó mặc áo mới chứ bạn !

3. kamfa

kamfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nghĩ là nó bắt đầu trổ mã chở nên đỏ hơn thôi chứ ko phải lột đâu bạn ơi

4. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    sao kỳ vậy nhỉ? KC-PLT bị bay chữ?? Bạn thử kiểm tra nước xem có thay đổi đột ngột không?? Thỉnh thoảng post ảnh lên xem tình hình thế nào bạn nhé..

5. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Theo KKK thấy thì nó có xu hướng vàng dần đấy,từ đuôi trở ngược lên,không phải trở nên đỏ đâu bạn,còn thành con gì thì cho mình xin,không dự đoán,trường hợp lột này đã có rất nhiều người gặp phải,nhiều con màu sắc còn trở nên tệ hơn nhiều.

6. Hiep Hoa

Thích đã nhận:
    0
    từ hình làm avator thì cá lúc gần 3 ngón, châu màu vẫn bình thường, nhưng cách đây khoảng 1 tháng thì nó bắt đầu lột dần từ từ hết chữ, chì xót lại vài chấm nhỏ thôi, giờ thí nó đang giai đoạn phục hồi dần để lắp chỗ lem lũa... hiện tại cá 4.5 ngón rồi, nó lên đầu rất đặc biệt, mình chứng kiến nó lên đầu 3 lần rất bất ngờ, sáng cho ăn xong, khi chiều làm về mình thấy đầu nó bung ra to hơn rõ rệt........ còn màu nó theo mình nghĩ không phải đang mất dần đâu, vì thấy phần màu đỏ ngày càng rõ hơn lúc đang lột, vì mình có cho nó ăn thêm thức ăn khô super red từ bé đến giờ; còn nước thì bơm từ giếng vào hồ xi măng 1-2 ngày, sau đó bơm lên hồ nhựa trên nóc nhà phơi nắng cả ngày mới xả vào hồ cá, mọi con khác vẫn ok lắm......... mình không hiểu sao cá về tay mình thì bụng phệ không hà, ngày mình cho ăn chỉ 3 lần thôi (sáng tim bò xay + tép + gia vị; chiều 17g 1 lần nữa, 22 g ăn thêm thức ăn khô) thế mà em nào cũng "lên bụng" vù vù dẫu rất mau lớn....
    Cảm ơn các bạn giao lưu!

7. ngoc*duy

ngoc*duy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    thôi thì bạn gọi nó là kim cương đỏ đi.nhìn em nó jo trở thành kcd rồi

8. vanb4olong

vanb4olong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cá lột rồi , chỉ mong cá bạn kô lột châu thôi , cá ma` dướng máu Hoàng kim ớn lắm

9. tieubao

tieubao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo em bác nên quan sát em nó khoảng 2 tuần nữa rùi mới đưa ra nhận định được, cá của bác có xu hướng lột mất hết chữ chỉ còn châu với màu (nếu lột hết hoàn toàn thì còn gì bằng ^_^), bác nên chăm sóc và cho cá ăn như bình thường nhớ chú ý kỹ môi trường nước (test PH, DO và nhiệt độ) cho ổn định. Còn chuyện cá bác nói bị "lên bụng" theo em bác nên chú ý đến liều lượng khia ăn, không nên cho cá ăn quá no một lần mà chỉ cần cho cá ăn vừa đủ và chia ra làm nhìu lần (như bác là 3 lần/ngày) à còn phải chú ý đến xem hồ có đủ rộng để cho cá có đủ không gian hoạt đông không nhé -> cá bơi lội nhìu giúp tiêu hóa thức ăn tốt và "nhỏ bụng" đó ^0^. thân

10. kendynguyen30

kendynguyen30 Member

Thích đã nhận:
    0
    Ah ha ! con này có thể mẹ nó la hỏa phụng hoàng rùi, suprred ...

11. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo mình thì lột xong chắc mày sẽ lên đẹp lắm đó bạn ơi,khi nào lột xong cho mọi người coi hình với nhé ok.chúc may mắn nha.

12. kenzy

kenzy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Chú này lai hoàng kim rồi bạn ơi nhưng cá lột trễ quá!!!!!!hic khó mà ngờ!!!!!!!

13. Hiep Hoa

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn ý kiến đónh góp của các bạn, chờ lột xong thì mình sẽ posst hình lại sau, thực tình mình đi làm nên mỗi khi cho cá ăn hơi nhiều (vì ăn ít lần trong ngày) nên bung bự, mình đang cho nó ăn kiên đấy

14. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Ko biết mọi người nghĩ sao, mình có 2 ng bạn nuôi KC-PLT được 3 ngón tay thì bị lột châu, chữ sạch bách .Giờ nhìn giống LH rồng lắm. Ko biết là tại sao nữa?

15. Hiep Hoa

Thích đã nhận:
    0
    Tiếp tục lột xác

Hôm nay mình post lại vài tấm mới chụp để các bạn xem diễn biến lột xác của chú KC-PLT nhà mình, chu này mình nuôi từ: 21-2-07 đến nay:

So với hôm kimcuongdo sang nhà mình nhận cá thì nó khác hẳn, vì hôm đó nó đang xuống đầu do mình thả chung với 2 con rồng đỏ khác, thêm nữa nhé:

nhìn trực diện:
    **=> kimcuongdo nói nó giống hoàng kim rồi, các bạn ý kiến thế nào nhỉ?
    (hình chụp = dế E6 không mở đèn nên trông mờ, anh em thông cảm nhé!)

16. lethe711

lethe711 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng là giống Hoàng Kim thật. Mà công nhận là nó lột xong đẹp hẳn ra đó nhỉ. Cho ăn thêm thút XO tăng màu cho nó đỏ chót giống superred lun đi bạn. Nhìn đã quá tè.!!