KC PLT đến hôm nay

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi khanh123, 2/11/06.

1. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    đây là con KC-PKL cho đến ngày hôm nay, nó được 1 bàn tay ròi. mình thấy nó đỏ thêm thôi mà đầu không lớn hơn tý nào cả.
    đay là con PLT mái, vợ của con KC-PLT đó
    không biết nó có làm ăn gì được không nửa.
    Còn đây là con kinh kamalau mình nuôi từ nhỏ hôm nay nó được 2 ngón tay ròi đó.

2. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Con này lớn lên thì nó trổ mả rồi.......Nó k là kc PLT đâu Khánh ơi.........KC PLT đâu có đỏ thế.....mình có 1 con nà khánh xem thử nhé......
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=11762

3. thiencovn

thiencovn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    em có 1 con giống y chang nhưng đỏ hơn nhiều, ai củng nói lá châu rồng, em nghỉ con này củng là châu rồng thôi

4. Lahan đẹp

Lahan đẹp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @thiencovn:Mình thấy bác sonq4 nói đúng đó em trống này hình như là châu rồng nhưng bạn nuôi nó cỡ bàn tay rồi mà đầu lên như vậy là to rồi đó.Ở nhà mình có 1 em giống như vậy mà nuôi hoài đầu còn nhỏ hơn cá bạn nhìu mặc dù nó chỉ hơn bàn tay 1 chút thui.Còn con mái nhìn hơi non ha bạn cái đầu ok wá bạn ơi.thấy hình bạn đang cho ép chắc mai mốt sẽ có 1 bầy hậu duệ đẹp đó khi nào cá nỡ nhớ thông báo cho anh em nhé.Thân

5. khanh123

Thích đã nhận:
    152
    con cái mái đó còn non lắm không biết có làm ăn gì được không nửa. vây là con cá mình là châu ròng đỏ ròi. mà mình nhìn nó đỏ lắm. thôi kệ nuôi từ nhỏ mà củng có cảm tình đó.

6. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Có cảm tình là tốt rồi bác ơi!!!!!!Cứ nuôi,cá cũng đc đấy!!!!!!!!Cái tên chỉ là 1 phần của vấn đề thôi!!!!!!!
    2 con đó ép với nhau ra 1 bầy chắc cũng đc đấy!!!!!!!Bác rảnh thì thử xem sao!!!!!!!!!

7. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Các bác có phần sai lầm rồi đấy, các bác sinh ra đa số đều trắng thế thì tại sao bây giờ lại đen, các bác vội kết luận là người này gốc Phi chắc?! spam ti nhé :devil: =))
    Theo kinh nghiệm của mình thì cá đỏ là do thức ăn, bất kỳ con cá nào mình nuôi đều có màu rất là đỏ và mình phát hiện ra rằng thức ăn làm cho nó đỏ như vậy. Giống KCPLT cũng có chút màu đỏ nhưng biết cách cho ăn cá sẽ đỏ nhiều thêm.
    Cá của khanh123 màu đẹp đấy, cố gắng nuôi cho nó lên đầu nhe. Con KCPLT củat mình cũng sắp đỏ hết mình rồi. :D

8. khanh123

Thích đã nhận:
    152
    Cá Bác HuynhLong đến ngày hôm nay nó như thế nào ròi bác HuynhLong. còn con cá em hôm nay nó đỏ gần hết mình ròi đó, nhưng đầu thì không thấy lên tý nào. mình chỉ cho nó ăn tép và tép mà thôi

9. YETi

YETi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Bác HuynhLong ơi, các bác ơi, tôi thấy ở tiệm có bán thịt bò xay trộn với thuốc gì đó bảo ăn vào hôm sau là cá đỏ lên liền. k bít cho ăn như vậy có làm vô sinh k các bác. chưa dám thử

10. khanh123

Thích đã nhận:
    152
    tiệm bán thịt bò xay nhiển trộn với thuốc có bán ở tiệm chú Hùng trên đường Trần Phú phải không ?, mình có cho ăn thử ròi, củng được nhưng không có đỏ liền đâu, thịt bò chỉ làm cho cá thăng thêm chắc đạm mà thôi. ăn nhiều cá sẽ bị sình bụng đó , và béo phì nửa. bác nên cho ăn tép, với cá sống là ok ròi, và tập cho cá ăn những thức ăn kho như Sumo,top ....