KCX bị nấm đang hấp hối, help!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi haokhang, 25/12/07.

1. haokhang

haokhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào các bạn, chú KCX nhà mình tuần trước có dấu hiệu nấm (nổi mụn cám) giống những 2 em cùng hồ. Mình cho tăng nhiệt độ 32oC và thêm muối vào. 2 em kia thì hết hẳn, nhưng kg hiểu sao chú KCX này cứ ngày một bệnh nặng thêm. . .
    Giờ lại thêm nấm gì mà cứ những đóng :"bợn" trên mình ấy. Kg biết có phải bị tuột nhớt kg nữa. Các bạn cứu giúp với (Hiện giờ em nó rất kén ăn và ăn ít,rất nhát, thường hay bơi và nằm xát với thành hồ, đuôi có phần "mục-hay rách" bớt?

2. huynx.hcm

huynx.hcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trước hết bạn hãy vớt em nó ra để điều trị riêng, cá bị nấm nặng quá thì thường tuột nhớt, ngưng cho ăn , tắm bằng dung dịch trị nấm hoặc viên thuốc nâu trị nấm (2 viên /40l) . chúc cá mau khỏi bịnh.

3. haokhang

Thích đã nhận:
    2
    đây là hình mới cập nhật của em nó : các bạn cố gắng xem bệnh hộ mình nhé : Hình như thân cá chuyển sang màu đỏ nhạt thì phải?

4. Xinh tran

Xinh tran New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hối tiếc là thất bại lớn nhất trong đời người, cham tre la mat chu ca dep ,tot nhat tach rieng no ra va thay nuoc ngay 1 lan voi muoi 25% nuoc can thay:blushing:

5. haokhang

Thích đã nhận:
    2
    Cám ơn các bạn đã tận tình chỉ cách, mình đã vớt cá ra riêng hồ nhỏ và đang theo dõi tình hình của em nó. Một mặt cho thêm muối vào, tăng nhiệt độ lên 32oC. đồng thời còn nhỏ thêm dung dịch thuốc đặc trị nấm (theo lời chủ cửa hàng?). Tình hình vẫn chưa khả quan lắm. Đành cố gắng hết sức vậy! . ..

6. hannahmontana

hannahmontana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ban nên thay nước ngay và bỏ thêm thuốc trị nấm ngay + tăng nhiệt dộ lên 32