Kẻ hiếu chiến.

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi ganoi_duchoa, 10/4/10.

1. ganoi_duchoa

ganoi_duchoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    Đây là con điều của em. Đặc biệt là em nó rất hiếu chiến, pót lên cho anh em bình luận nha.

KOSHI and muoivankhatmau like this.
  2. anhbapga

anhbapga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    COn này các hàng vảy hậu giắt cựa, hàng tiền đạo cũng bìng thường nhưng chân trái gần gối có cái vảy nhở xấu, chân này yếu. noíc hung nhìn cặp cán thấy cũng bình thương, Ra chân bảo đảm có cựa nhưng ko nghiệt lắm vì ngón giữa chỉ có đến 18, 19 vảy.Hàng độ coi chừng rớt ở cái thứ 3 nhé. nếu nó lên khỏi cái thứ 2 hoặc cái thứ 3 thì con này có tương lai đấy. Nói chung nhìn cái mặt cũng thấy hầm hố. Con này gà canh đúng ko bác.

KOSHI and FISHER-MAN like this.
  3. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Gà nuôi nhìn lực quá bồ tèo ơi, chắc thả ra như cái máy hả bồ tèo !?

Hoan hô anhbapga coi bói tướng gà hay quá, có gì phát huy nữa nhe anh, box gà cần nhiều người tài giỏi giống anh đó.:applause: Em cũng ở VT nè anh, hôm nào anh em mình đi café cho em diện kiến học hỏi với nha.

Last edited: 10/4/10
  4. Taiaus

Taiaus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    86
    cái mặt này +cai dáng này chắc thả vô là tốc độ? ko biết co fai vậy ko anh ganoiduchoa

5. ganoi_duchoa

Thích đã nhận:
    111
    em nó rất hung hăng, ăn toàn có 3-4 chân dàn nạp thôi, em nó đã được 5x rồi. hiện giờ e nó đang rớt lông định gởi về bến tre 1 thời gian cho em nó thay bộ áo giáp mới.

6. thangbl

thangbl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    162
    e này khó qua ải thứ 7 , vì do cái vẩy nhỏ bên chân phải , nếu vẩy đó xếp lên đầu thì hay lắm , tuy nhiên cũng có cách để sửa vẩy này : (đá cái thứ 6 xong rồi mới sữa )
    cách thứ 1 : cáp kèo đâu đó xong đưa gà đi gần đến trường rồi quay về không đá , xổ bỏ tiếp tục nuôi lại (dùng cách này thì nên tắt dt chứ không thôi mệt lỗ tai lắm hiiiiii )
    cách thứ 2 : nuôi gà đủ pin lên cựa cho đá với gà tàu , xong nuôi lại tiếp tục chinh chiến . (cách này hay nhất vừa khỏe gà lai vừa có mồi để nhâm nhi , KA KA KA )
    Đó là kinh nghiệm của mình , còn bạn thì sao ?

KOSHI and ganoi_duchoa like this.
  7. ganoi_duchoa

Thích đã nhận:
    111
    Cám ơn anh đã chỉ bảo, có phải cái vải nhỏ anh nói là cái vải thứ 4 từ trên gối xuống kg? Em còn non kinh nghiệm rất mong được học hỏi các sư kê trong diễn đàn. Cám ơn.

8. trantrungtv

trantrungtv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Chời ơi ! mấy anh coi gà kĩ quá lun ! hay thật ! viết một topic chỉ dẫn đàn em với :D

9. thangbl

Thích đã nhận:
    162
    Cái vẩy nhỏ đó là vẩy thứ 3 chứ không phải vẩy thứ 4 , lúc trước mình cũng có 1 e đóng vẩy kiểu đó đó , mấy sư kê chỉ mình nhưng mình không nghe vì mình nghĩ chỉ đá phá lấu vui chơi nên mình không tin , đến đai thứ 7 e nó đá người ta hư bàn tỳ và gãy 1 cánh nữa vậy mà vẫn bại trận , thấy ăn đứt đường vậy mà lại thua , trận thua đó cách nay gần 2 năm nhưng mình vẫn nhớ hoài .
    vì e nó mòng óp sọ vì vậy để e nó lên đai đều đều bạn nên cáp với những e nhỏ chạng hơn nhé , chúc e nó lên đai đều đều .
    có xuống bến lức alo ae mình uốn cafe nhé , sdt cua mình 0909241924

10. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    Nói thiệt lòng, các sư kê đừng giận mình nha! theo kinh nghiệm mình chơi thì con gà này đi khuya sẽ lủi, ăn không quá cái thứ 6. vì mồng ốp sọ ít khi nào đi trên! với lại cặp cán không tốt lắm nên khéo cáp thì dễ ăn nhưng ăn độ không bền lắm! với lại gà này hình như có khai hậu, nếu gà có khai hậu thì ăn độ sẽ rất mau, còn không thì thua cũng sẽ rất mau!
    gà khai hậu thường thì ăn không quá 6 cái, nếu vượt qua cái thứ 6 thì nên đổ mái 1 thời gian, nếu không sẽ bị thua rất lãng.

Last edited: 11/4/10
    thangbl and KOSHI like this.
  11. viet ha

viet ha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    con gà có đầu mặt cả cặp chân đẹp quá đúng là gà chiến có khác. nhưng sao bạn cắt lông ít thế.

12. thangbl

Thích đã nhận:
    162
    Nếu viết thì không thể viết ra hết nổi đâu bạn ơi , trong nhà sách có bán nhiều lắm bạn tìm đọc đi nhé .
    Học theo sách được 40% + học tại đấu trường 40% , 20 % còn lại học từ các sư kê và bạn bè cùng sở thích với mình = 1 quyển sách của riêng mình :D

13. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    Theo mình thì sách chỉ có 20% thôi, 70% là kinh nghiệm thực tế, còn 10% là học hỏi ở các anh em sư kê.

thangbl thích bài này.
  14. trieukieu8284

trieukieu8284 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    Theo mình thì vải chính giữ ngón nội là vải bổn mạng, 21-22 trở lên và phân chia đều thì gà ok, có 2 loại 1 loại ngón dài vải đang thưa (kết hợp chân khô thắt), và 1 vải ngón ngắn vải đang khích (loại chân này thì hay thịt, mõng), nếu có kinh nghiệm thì nhìn cái ngón khỏi cần đếm cũng biết nó ngoài 20 hay không. Gà đạt 20 trở lên thông thường mới là gà bền. Ngoài ra còn phải kết hợp với độ bóng mõng của chân và tướng tá mặt mài (tùm lum hết). Theo mình thì con này mang cặp chân như vậy kết hợp với tướng lực, mặt ok thì ok rồi. Chỉ có cái mồng là xấu nhất. Đi kiếm cặp chân như vậy cũng hơi vất vả nhe!

15. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Trời, anh Thắng xúi bậy quá nha, lỡ bị gà tàu nó đá chết là... quê lắm nhe anh :laughing:.
    @ganoi_duchoa: theo chỉ dẫn của anh Thắng thì: gà ăn hết cái 6 thì cho nó nghỉ là vừa goày, gà chiến để dành cản mái. Đá 6 cái mỗi cái làm cở 50 thôi, kakaka :D

thangbl thích bài này.
  16. baokha

baokha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71

Bạn có thể chỉ giáo nhìn như thế nào là có khai hậu hay không có khai hậu vậ bạn?

17. ganoi_duchoa

Thích đã nhận:
    111
    báo cáo với anh em trên diễn đàn là kẻ hiếu chiến vừa win thêm 1trận nữa cách đây khoảng 3h. cáp con gà hơn em nó 1,2 chấm, chân vuông, mồng chốc thấy mà ớn. Em định chạy làng thì mấy anh em lên tinh thần kiêu đá, đúng như dự đoán của em là nó ăn quá vất vả, mình đá nó chết còn bị thì bị ói. em nó bị thương khá nặng nên cho đổ lông là vừa.

18. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    gà này mình chỉ không thích hai chổ, thứ nhất cái mòng, thứ hai không phải là gà của mình, kakaka.

19. viet ha

viet ha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    bạn ơi đã là gà đá thì con nào cũng hiếu chiến hết nhưng mình thích đầu mặt gà của bạn.

20. hungct

hungct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    361
    Bác này nói đúng quá, thưởng 1ly................................