Kế Hoạch Giao Lưu Box Cu Gáy 18/04/14

Thảo luận trong 'Cu gáy cafe' bắt đầu bởi AKAY_QNINH, 17/4/14.

1. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Như đã thông tin từ trước,18/4/14 Box cu gáy do Bác hoan-nc đại diện sẽ lên AKay giao lưu.AKay xin lập topic này,trước là để ae bên Box cu gáy vào thảo luận cho chuyến giao lưu được suôn sẻ,sau là cũng mời ae Box gr lên giao lưu cho thêm đông vui ạ
    AKay xin mạn phét pót topic ở Box gr vì được biết bên box cu gáy cũng có nhiều ae chơi gr,hơn nữa AKay vốn là người bên box gr nên pót bên box cu gáy lạ người lạ nước...ngại lắm(Hihihi...Pót bên này biết đâu 1 số ae bên box cu gáy qua bên này đâm mê gr quên luôn box cu gáy nhỉ)
    Trước tiên AKay xin pót họa đồ cho ae tiện hình dung.Dù tỉ lệ chưa chuẩn nhưng mọi tham số đã là chính xác:
    Và đây là thị trấn Bình Liêu-Nơi AKay ở,Nhìn từ xa:
    Huyện Bình Liêu thì hoang sơ lắm ạ:
    Tiếp:
    Tiếp:
    Và:
    Đường lên cột mốc 1300:
    Tiếp:
    Tiếp:
    Tiếp:
    Tiếp:
    Rừng tre:Đang mùa măng lên,các Bác xuống xe rồi đi bộ 5' là đến rừng măng.Lấy 1 lúc phải được vài bao đem về:
    Em xin pót thêm 1 số ảnh phong cảnh nhé:
    Đỉnh núi Cao Ba Lanh-Mảnh đất Anh Hùng:Nơi đây cũng hoang sơ vô cùng,trên đỉnh có những hòn đá hình thù kì dị,khi gõ vào phát ra tiếng kêu như trống:
    Tiếp:
    Thác Sông Móc(Xã Đồng Văn):
    Tiếp:
    Thác Khe Tiền(Xã Đồng Văn)rất tiếc chưa có hình ảnh.
    AKay cũng chưa biết cội cu gáy như thế nào nhưng đi đường cũng hay gặp.Xin pót 1 nơi ae xem được không nhá.Cội này 2 bên là núi,bãi đánh ở giữa bằng phẳng xen kẽ khá nhiều cây.Bề rộng khoảng 800m,dài 2-3km.
    Hướng Đông:Hướng này về phía Hoành Mô,cách Trung Quốc 2km:
    Hướng Tây:Hướng phía Hà Nội:
    Do vẫn chưa thảo luận với Bác hoan-nc nhiều nên chưa biết chương trình như thế nào,Ăn ở ra làm sao...AKay xin pót tạm thời thế nhé.Ae cho AKay hỏi cụ thể 1 số vấn đề sau:
    -Các Bác lên mấy ngày?Đi theo kiểu Việt Kiều Về Nước hay định ăn ở khách sạn ngàn sao?
    -Mùa này ra rừng cắm trại cũng vui lắm ạ,có thể tiến hành bắt tôm-cá,hái rau rừng,măng rừng,rau má...Nếu chơi kiểu này AKay cấp cho 1 bình ác quy+1 kích 220v dùng cho thắp sáng,sạc điện thoại,laptop...+1 đèn pin
    Mấy Bác tham gia chuyến đi cùng nhau thống nhất nhá,có gì thắc mắc thì cứ thảo luận trên topic...AKay sẽ giải đáp cụ thể.
    Xách 3 lô lên và đi thôi....
    Hihihi....
    Ghi chú:-Topic có sử dụng 1 số hình ảnh tại trang web:ketnoibinhlieu.com
    -Đường 4b nối ngã 3 Yên Than--->Tp.Lạng Sơn gần 93km(ghi nhầm 193km)

Last edited: 17/4/14
  2. hoan-nc

hoan-nc Thủ quỹ box cu gáy

Thích đã nhận:
    10,456
    Trước tiên xin trân thành cảm ơn bác Kiên AKay đã cung cấp thông tin về địa điểm và hành trình quãng đường.. Chương trình thì vẫn như đã trao đổi với bác. Cụ thể thì để Alo nói thuận tiện hơn...
    Bằng giờ thời gian ngày 19/4 chắc đang Gác cu các bác nhỉ

Hẹn gặp lại.

3. HaGiangConGai

HaGiangConGai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    Xin chào bác AKay. Bình Liêu quê bác đẹp quá em đã từng lên nhưng chưa vào rừng baoi giờ nhìn mê quá. Trên BLiêu em có chơi với Anh Hải Siêu Hội trưởng hội Mi,Không biết các bác có cho dân ngoại đạo như em tham gia ké được không nhỉ? em chỉ cơi mi thôi không biết bẫy cu gáy và gà rừng mà.

4. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    ay ra a a a. mồng 9/4 vào thứ 7 tiếc là vướng làm chuyên đề cấp trường ko thì lại phi lên akay rồi.lên nhà akay 2 lần rồi nhưng chưa được chiêm ngưỡng hết vẻ đẹp nơi núi rừng nơi akay ở.phong cảnh núig rừng đẹp quá.

5. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Theo AKay,Ae đã lên đây nên tìm khe nước hoang sơ(thác Sông Móc,thác Khe Tiền,Phặc Chỉ,...)mà tổ chứ cắm trại-lều lán ăn nghỉ là ok nhất.Đun nấu dùng bếp ga hoặc bếp cồn,kiếm thức ăn từ rừng...không kiếm được thì AKay alô tiếp phẩm lên.Lộ trình thì lên theo ql 18->18c,đến Đồng Văn->Cửa khẩu quốc tế Móng Cái->Ngã 3 Yên Than-ql 4b-->Tp.Lạng Sơn-ql -1A->HN.Cung này ngắn mà đi được nhiều nơi,ghé Móng Cái cho biết chợ vùng biên như nào.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:46 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:24 AM ----------

@HaGiangConGai:Ok đi Bác.Ít người ở đây mà AKay không biết.Anh Hải Siêu có cái mũi rất cong,A ý vừa có thêm 1 công chúa sau bao năm Vợt tịt.
    @33qn:Ôi tiếc cho 33 quá,Hihii...

hoan-nc, nam-hoabinh, babaqn and 4 others like this.
  6. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Cám ơn cụ AKAY đã chỉ dẫn rất chu đáo, nhưng tinh thần của anh em nhóm cu gáy Hà Nội là giao lưu, gặp gỡ thăm thú một vùng đất địa đầu của Tổ quốc. Do hành trình từ Hà Nội lên đến Bình Liêu cũng tương đối xa, dự kiến sẽ xuất phát tại HAN từ chiều ngày mai (18/4) để đến tối thì có mặt và ngủ đêm tại Bình Liêu, sáng thứ 7 bắt đầu hành trình khám phá, giao lưu cu-gà từ sáng sớm đến chiều tối. Dự kiến tối ngày thứ 7 (19/4) anh em sẽ lên xe về lại HAN. Với quãng đường xa và thời gian không nhiều và còn muốn ...nhiều thứ khác nên mong cụ AKAY sắp xếp chương trình sao cho nhanh gọn theo phương châm 4 tại chỗ:D Dự kiến chương trình thế này:
    - Sáng 19/4 ăn sáng, xuất phát từ Bình Liêu đến chỗ nào để anh em thoải mái triển khai bẫy cu, gà...
    - Trưa tùy tình hình có thể ăn trưa tại chỗ (đồ ăn nhẹ mang theo) hoặc có quán xá nào gần địa điểm anh em tác chiến thì mình đặt nấu ăn trưa (phương châm gọn nhẹ để tiếp tục khám phá).
    - Chiều tối anh em thu quân về lại Bình Liêu giao lưu (he he khoản này mong cụ AKAY nghiên cứu tìm giúp địa điểm)
    Chia tay, về lại HAN dọc đường tiện đâu nghỉ tại đó (dự kiến nghỉ tại Cẩm Phả tắm nước khoáng nóng Quang Hanh để phục hồi sức khỏe...) để có mặt tại HAN vào trưa chủ nhật 20/4.
    Mong cụ AKAY nghiên cứu xem lịch trình như vậy có hợp lý và cần điều chỉnh gì không nhé. Cám ơn cụ!

7. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Theo AKay thì tối ưu nhất là cung đườg này:Lộ trình thì lên theo ql 18->18c,đến Đồng Văn->Cửa khẩu quốc tế Móng Cái->Ngã 3 Yên Than-ql 4b-->Tp.Lạng Sơn-ql -1A->HN.Cung này ngắn mà đi được nhiều nơi,ghé Móng Cái cho biết chợ vùng biên như nào.Đoạn Đồng Văn-Móng Cái quá đẹp,hoang sơ bạt ngàn chuối rừng.

8. Đảng Cu

Đảng Cu Cu gáy ABV Hà nội - Đăklăk

Thích đã nhận:
    7,743
    Mế ơi sao đất này đẹp quá vậy! Không vào box Gr, chắc có lẽ cũng không biết đến hai chữ Bình Liêu! Hẹn gặp bác Akay nhé!

9. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Tinh thần chung là vậy,thiểu số theo đa số.Ae nào thấy gác cu 1 ngày chưa thỏa thì mạnh dạn ở lại nha,AKay sẽ điếu đóm-pha trà giúp,khi nhớ Vợ cũng gửi xe về tận Hn ạ.
    Ae trong hội cu gáy áng xem bao nhiêu thành viên cho AKay biết nha.Còn Ae nào ngoài đoàn cu gáy muốn tham gia giao lưu thì báo danh luôn nhé...Số lượng thành viên chốt trước 12 trưa mai.

10. trần kuyến

trần kuyến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Phong cảnh bình Liêu quê bác Kiên đẹp qua, mong một ngày được ôm gà tới nơi đây thư giãn hiiiii, và chúc các bác hội gác cu có 1 chuyến đi vui vẻ và thành quả nhé!

hoan-nc and AKAY_QNINH like this.
  11. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    kế hoạch hay và hình ảnh chi tiết về địa điểm quá, ông AKAY sao ko thấy chuẩn bị rượu gì cả vậy, a e mình họp mặt mà ko có rượu sao đủ tiết mục đc.

loc ct, Đảng Cu and AKAY_QNINH like this.
  12. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Hihi...trên này rượu thì luôn có sẵn,có nơi đồng bào trong nhà chẳng bao giờ có chè vì họ uống rượu thay uống chè rồi mà.Xoay tí được ngay can 20l rồi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:30 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:20 PM ----------

Hihi...trên này rượu thì luôn có sẵn,có nơi đồng bào trong nhà chẳng bao giờ có chè vì họ uống rượu thay uống chè rồi mà.Xoay tí được ngay can 20l rồi.
    Ôm gà ra luôn đi TiCua ơi...i

hoan-nc, babaqn and Đảng Cu like this.
  13. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    AKay xin đưa thêm thông tin cho Ae được rõ:Trên AKay chỉ có 2 cây xăng(1 thị trấn Bình Liêu,1 ở Hoành Mô)Và duy nhất 1 cây ATM ở thị trấn thôi.Nhà hàng-Nhà nghỉ thì đầy,quán ăn đêm-sáng đủ cả...Nói chung không thiếu thứ gì.

hoan-nc, Đảng Cu and Loc abc like this.
  14. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    @AKAY: Đã chuẩn bị xong xuôi mọi thứ chưa? Tình hình là dự tính khoảng mấy mâm vậy, chuẩn bị được đội quâN tiếp khác chưa, chân dài, chân ngắn có cả rồi chứ heeee!

15. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    muốn lên dịp này quá mặc dù Gấu đã cho đi nhưng mình bận xíu tí việc riêng ..... có thể cuối tuần sau Nam lên thăm Akay Vithang Baba .... chắc không ôm theo mồi vì đi xa quá ...hihi .... Akay thấy trên đó có con Đa đa không ? .có ai đi bẫy con đó không Akay .... Vithang sao lâu không thấy lên D Đ nhỉ

hoan-nc and AKAY_QNINH like this.
  16. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Hiện tại vẫn chỉ riêng AKay thôi nha 33,đang có hội chợ ngay trước cửa nhà ViThang nên chắc chắn ViThang cũng rất bận.

hoan-nc thích bài này.
  17. trungkien_qn

trungkien_qn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    Chương trình hay quá AKAY mình cũng chơi môn cu gáy mà dạo này bận nhiều việc quá ko thì theo các B hội cu gáy ra thăm nhà AKAY mình cũng quen vài người bạn ơ BL. AKAY chuẩn bị tiếp khách tốt nhé chúc các B vui vẻ!

AKAY_QNINH, hoan-nc and babaqn like this.
  18. koool

koool Active Member

Thích đã nhận:
    236
    ui...chưa có ẻm mồi nào....thôi để lần sau xin ké chân mấy a vậy!

AKAY_QNINH thích bài này.
  19. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Thảo nào hôm tôi lên thấy có người Bắc rạp ở sân trước nhà ViThang, tôi tưởng là đám cưới nên cũng ko hỏi hóa ra là hội chợ! thế thi VIThang đang mải lo kiếm xiền nên ko lên diễn đàn được là phải rồi! Chúc AKAy mai có buổi tiếp đoàn "ĐẠI BIỂU CẤP TRUNG ƯƠNG" vui vẻ thành công tốt đẹp!

20. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    ViThang cực kì hay lên diễn đàn nhưng do chưa thạo mấy nên online mà không đăng nhập thôi.
    @Nam:Chuyến đi bẫy 9/4,có kiểu ảnh sử dụng bếp cồn tự chế đó...chỗ đó gà gô(đa đa)kêu điếc cả tai.Trên AKay chưa ai bẫy loại này đâu.

nam-hoabinh thích bài này.