Kế hoạch giao lưu sau tết !!!

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Tí Cua, 2/1/14.

1. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    Do thời gian gần đây công việc nhiều quá nên ko onl thường đc, và cũng như mục đích đã nói trước đây là tổ chức 1 chuyến giao lưu với a e miền Trung . Sợ gần đến tết thì ko lên lịch đc và cũng để a e nào muốn tham gia cho vui thu xếp công việc cũng như kinh tế cho chuyến đi đc tốt đẹp. Tí Cua xin đưa ra lịch dự kiến, a e tham khảo và góp ý giúp nha :

Ngày dự định xuất phát : Chiều ngày 24-2 Dương lịch, 4h tập trung tại Ga Sài Gòn, hợp mặt và chuẩn bị lên tàu ( a e nào đăng kí đi thì trước đó 1 tuần chuyển tiền vào tài khoản giúp mình, mình mua vé trước )
    sáng 25, 9h có mặt tại Quảng Ngãi, nghỉ ngơi, cơm trưa, gặp gỡ với garungdatquang. Chiều 4h ra Biển, ăn ghẹ và nhậu lai rai. Tối nghỉ ngơi, chuẩn bị cho sáng xuất phát ra rừng.
    Ngày 26, 27 lên rừng tại Quảng Ngãi.
    Chiều 27 di chuyển ra Đà Nẵng, gặp gỡ giao lưu a e Đà Nẵng, ngủ lại, sáng lên rừng Đà Nẵng làm 1 vài kèo. Chiều 27 di chuyển ra Huế.
    Sáng 28 .Do chưa liên lạc đc với a e ở Huế nên chưa chắc chắn đc, nhưng kế hoạch tương tự như Đà Nẵng. Chiều từ Huế đi Quảng Trị.
    Gặp mặt các thành viên diễn đàn ở Quảng Trị, giao lưu lai rai và chầu, lên rừng. Đến Chiều 2/3 quay về Quảng Ngãi. Sáng 3/3 ăn sáng uống cafe và tâm sự. Chiều lên tàu về lại TP HCM.
    Do tránh làm phiền quá nhiều đến a e các nơi mình tới, nên tất cả các vấn đề về xe cộ, mình xin đề xuất ý kiến là thuê xe.
    Tổng chi phí dự kiến ( 1 thành viên ) : 5t. riêng tiền vé xe đi về là gần 2t ( 3t tiền ăn, ngủ, xe cộ cho 6 ngày giao lưu ) có thể thấp hơn nhưng dự trù nhiều cho chắc.
    Phương Án 2 :
    Ngày xuất phát như trên.
    Đến Quảng Ngãi sắp xếp chổ ở xong, mới thành viên các tỉnh khác về giao lưu, đấu giá gà mồi giá rẻ cho a e tại các tỉnh miền Trung ( khi đi thì 1 người 1 gà, về thì người đi gà ở lại hehe ). Đây là ý kiến chia sẻ gà cho a e chứ ko phải ép buộc, mình viết để a e nào có nhiều gà, ôm thêm 1 con chia cho bạn bè.
    Dự trù chi phí ( 1 thành viên ) : 3t5.
    Mong a e góp ý thêm thiều sót để mình điều chỉnh lại. Thân.

2. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Trời ơi thấy chương trình hấp dẫn quá.....................

3. ngocthuong

ngocthuong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,729
    sau không lên lịch tất niên trc bác ti cua. còn chuyến đi dài quá chắc mình đành theo dỏii theo chân các bác rùi

loc ct thích bài này.
  4. garungks

garungks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    190
    anh tí cua ra Quảng Trị chơi lên em làm chuyến đi bẩy.em ở cửa khẩu Lao Bảo.ra giao lưu gà cho vui anh tí cua nha.co Chí Tình,Dũng nữa vui lắm

5. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    sao k thấy lịch trình ra bắc vậy a ti. phải ra gặp a a nam. a akay và a baba nữa chứ a. còn thiếu sót nhiều

AKAY_QNINH thích bài này.
  6. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Góp ý tí:Quanh năm lên rừng bẫy grr rồi,giờ ra biển nên có tiết mục gà móng đỏ chứ Tí Cua.Mà ra đến miền Trung,nhớ Vợ lại quay về àk,sao không ra Bắc luôn đi?

7. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Chưong trình hay đó ticua, nhưng mình góp ý tý đó là : anh em ra Quảng Ngãi tập trung rồi mời các ae các tỉnh miền trung về Quảng ngãi họp mặt đầu năm mới, đi rừng bẫy gà về tối nhậu lai rai. Sáng hôm sau anh em chúng ta đi ra Đảo Lý Sơn nổi tiếng (vương quốc tỏi ) du lịch và cũng để biết về chủ quyền biển đảo Hoàng Sa thân yêu....đảo Lý Sơn là nơi xuất phát các chiến binh Hoàng sa năm xưa. Đảo cách đất liền 18 hải lý. Về phương tiện đi lại anh em nên đi bằng Tàu hỏa sẽ rẻ và tiện lợi, từ TP HCM xuất phát lúc 19h đến Quảng ngãi lúc 9h sáng hôm sau ( ngủ 1 đêm trên tàu thôi) . Tháng 2 là tháng đi biển tuyệt vời, gió nhẹ biển êm trời nắng dịu...gà rừng rất sung...hải sản thì rất phong phú...rất trông mong được gặp gỡ giao lưu với các ae mọi miền .mình sẽ nghỉ phép 1 tuần để đi rừng và ra đảo với anh em.

Last edited: 2/1/14
    loc ct, thanhjjk, dong_pham and 11 others like this.
  8. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    em thấy rừng ở quảng ngãi thì còn nhìu gà chứ ở đà nẵng đâu còn được mấy con đâu...nên như chú thạnh có vẻ hợp lý đó anh tý ơi............

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:13 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:11 PM ----------

chú ơi có cần con vô sớm để đi phụ kiếm mồi không chú...nếu cần thì chú cứ nhắn nhé...^^

loc ct, thanhjjk, phamngoctam and 3 others like this.
  9. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Được đó, listen vào sớm 1-2 ngày kiếm trước vài em bổi để sẵn mà đón khách nhé...

nobitui thích bài này.
  10. nobitui

nobitui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Chương trình quá hấp dẫn!
    Cố gắng sắp xếp tham gia đi anh em ơi!
    CUỘC ĐỜI ĐÓ . . . CÓ BAO LÂU . . . MÀ HỮNG HỜ . . .

loc ct, thaidinhdung and nguyenktcn like this.
  11. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Cố gắng sắp xếp đi lại Quảng Ngãi chuyến anh nobitui nhé, hôm rồi gặp anh tý mà anh vội quá không có thời gian lai rai nói chuyện gà rừng gì hết...

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:50 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:48 PM ----------

Last edited: 2/1/14
  12. nobitui

Thích đã nhận:
    417
    Sẳn sàng trước 5 phút anh Thạnh ơi!
    Nếu không có gì thay đổi, nobitui sẽ đi bằng xe gắn máy với bác Trăng tham gia cùng anh em!

AKAY_QNINH thích bài này.
  13. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Thế gì còn gì bằng, nhưng mà đi bằng xe máy cực và nguy hiểm lắm anh, nên đi bằng tàu hỏa rất thú vị vì an toàn và ngắm được cảnh đồng quê Việt Nam nữa...

14. nobitui

Thích đã nhận:
    417
    Ở chổ bác Trăng không có tuyến tàu hoả nên hai anh em phải đi xe gắn máy.
    Đi xe gắn máy cũng thú vị không kém gì tàu hỏa anh Thạnh ơi, tiện cái là thích đâu thì ghé lại chơi, rồi đi tiếp.

15. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    úi bác tráng cũng xuống núi à....vậy thì chú nhớ nhắn bác tráng đem vài con chồn để anh em miền đồng bằng có dịp thưởng thức hương rừng nhé chú

cuongero thích bài này.
  16. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    Anh e miền trung rất hân hạnh được đón tiếp ae mọi miền.

thanhjjk, AKAY_QNINH, nobitui and 2 others like this.
  17. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Trời ơi,xa xôi nghìn dặm tiếc ơi là tiếc.Thấy có chú Trăng lại càng háo hức bội phần.

thanhjjk thích bài này.
  18. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Thấy mọi người náo nức đi chơi thật là vui , muốn đi mà không có điều kiện đành phải ở nhà oline cập nhật tin tức vậy , chúc các anh em các chú các bác sẽ có một chuyến đi thật thú vị ,ý nghĩa và đáng nhớ , chuyến giao lưu này chắc chắn sẽ gắn kết anh em Gà Rừng ABV thêm hơn nữa , chúc box luôn vững mạnh !

19. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    cám ơn tình cảm của miền Trung gởi đến a e miền Nam. vì mục đích của Tí Cua khi tổ chức chuyến đi này ko phải để bẫy gà đơn thuần. Nhờ con gà rừng mà a e biết nhau, nên Tí Cua muốn đc đi đến thăm a e các tỉnh miền Trung, mỗi vùng miền một bản sắc riêng, đi nhiều thì học đc nhiều hơn. A e đã biết nhau qua diễn đàn, giờ gặp mặt nhau để hiểu thêm về nhau.
    Mong là sẽ nhận đc sự ủng hộ tham gia của a e miền Nam, hehe chứ ko đi 1 mình buồn lắm.

thanhjjk, Hieu Ca Rem, ndy and 3 others like this.
  20. nobitui

Thích đã nhận:
    417
    thanhjjk and catphien like this.