KENT - USA

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi hieuticco, 27/8/08.

1. hieuticco

hieuticco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Tôi thấy trên forum nước ngoài có chào hàng bán thuốc chơi san hô của hảng KENT của Mỹ : chai thuốc bổ sung vitamin, khoáng (màu xanh), chuyên về calcium cho SH thân mềm (màu vàng) và nhiều loại khác tôi chưa tìm hiểu kỹ. Trên forum đó họ chào giá chai dung tích 475ml chỉ có 19USD, tôi đã tìm được ở Sài Gòn có một nơi bán nhưng giá cao gấp 5 lần, tôi đã mua và sử dụng rất mỹ mãn. Bạn nào biết loại thuốc đó nơi nào bán giá hợp lí chỉ tôi nhé vì tôi cần mua thêm vài loại nữa. CẢM ƠN NHIỀU

2. lpcuong

lpcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    972
    Bạn post đường link của web site bán chai thuốc này cho anh em tham khảo với! Nếu không có thì bạn post hình chụp cái chai lên xem! Cảm ơn

Last edited: 28/8/08
  3. Coolpix

Coolpix Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    532
    gap 5 lần là $100 một chai hả ? làm gì mà mắc thế . lấy tiền đó mua loại Prodibio còn tốt hơn Kent nhiều .
    ít ai bên đây dùng loại đó lắm. chỉ có được là chai Pro Buffer dKH và Kalkwasser thôi .

Hieuticco nói là mỹ mãn là sao. để hình lên cho anh em coi đi.

4. hieuticco

Thích đã nhận:
    4
    Tôi không biết post hình lên, SH sọ nở to lắm những bạn chơi đã đến xem và thừa nhận, mình quên chỉ đạt tiêu chuẩn Việt Nam thôi, còn bạn Coolpix ở bên đó thì mình không dám thật, làm sao mình có đường dây chuyển hàng về VN giúp bạn bè với Coolpix tôi có thể chuyển tiền trước cho bạn, bởi vì tôi đã nhờ người thân đi Mỹ nhưng không biết tìm ở đâu, đúng tôi đã mua chai đó trên 1 triệu đồng VN

5. Coolpix

Coolpix Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    532
    Nếu người thân của bạn bên đây mà ra tiệm cá là có liền . khoảng $15 một chai . Họ bán hà rầm mà. Nếu người thân của bạn ở California, thì nhắn tin cho mình . Mình chỉ chỗ mua cho .

6. lpcuong

Thích đã nhận:
    972
    Em vừa vớ được tờ báo quảng cáo của petsolution.com. Bác xem là lọ nào thì chỉ cho anh em biết với nhá!

7. hieuticco

Thích đã nhận:
    4
    Đúng rồi tôi đã mua chai màu xanh (chai thứ 3 từ trái qua), nhánh dương tôi mang về cả 2 tháng rồi mà chả thấy gì sau khi vào thuốc đó hôm nay nó đã ra hoa trắng, nếu mua được giá như trên trang quảng cáo đó thì ngon rồi, ở Sài Gòn bán giá trên trời nhưng phải chịu vì chả biết chổ nào để tìm vả lại thỉnh thoảng mình mới có dịp đi SG. Nếu bạn có mua được thì cho mình hay nhé

8. lpcuong

Thích đã nhận:
    972
    Vậy là cái chai KENT Coral Vite phải không ạ?. Mua thì dễ thôi, nhưng mang về VN mới khó, hehe.
    Em có quyển này là vì em nhờ xếp đi công tác mua hộ cái máy bơm EIHEM ở trên trang www.petsolutions.com này theo lời khuyên của một anh em trên ABV (xin giấu tên). Xếp mang về cho nhưng làu nhàu dữ quá!
    Giá mà nhờ được anh em nào bên Mỹ mua rồi gửi về thì hay quá!

Last edited: 1/9/08
  9. hieuticco

Thích đã nhận:
    4
    Như vậy là ở SG chịu bó tay sao? tôi kg tin, chỉ sợ các bạn chưa chịu tiết lộ bí mật. Nhưng tôi kg bỏ cuộc tìm kiếm đâu, trò chơi nào cũng lắm công phu mà, các bạn vẫn giúp tôi chứ? hoặc có loại nào bổ sung calcium và vitamin cho san hô tương đương hoặc tốt hơn KENT mà giá chấp nhận được chỉ giúp tôi với nha

10. hieuticco

Thích đã nhận:
    4
    Bạn Ipcuong có thể fax cho mình tờ quảng cáo trên được không, nếu được thì sẽ xem rõ hơn - Cảm ơn bạn nhiều (số fax 073850597 người nhận Lưu Trọng Hiếu số phone 0908812229)

11. hieuticco

Thích đã nhận:
    4
    Có bạn nào tìm được nguồn cung cấp trong nước mặt hàng này chưa? rất mong sự nhiệt tình của các bạn!

12. cỏ trân châu

cỏ trân châu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Hôm nay vô tình đọc bài này, trước giờ cỏ không có chơi cá nước mặn nhưng xác nhận lại là bên này bán mấy chai này nhiều vô kể. (Cỏ cũng hay đặt hàng trên petsolution). Hiện giờ nghe nói có dịch vụ nhận chuyển hàng về Vn giá 7USD/pound (495g/pound). Nếu anh có hứng thú, cỏ sẽ hỏi lại thông tin và pm cụ thể hơn. Thân