Kết bạn có cùng sở thích nuôi chim khướu

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi duongxua, 9/10/11.

1. duongxua

duongxua Active Member

Thích đã nhận:
    55
    chào anh em mình mới chơi chim khướu mong ke71t bạn với anh em có cùng sở thích đề học hỏi kinh nghie75m mong anh em chỉ giúp cảm ơn nhiều đây là số đt của mình 0937229224

2. dokhuyen_dinh

dokhuyen_dinh Active Member

Thích đã nhận:
    37
    Tiếc là anh ở xa em quá,,,,sao bác ko up lên diễn đàn mấy chú chim của bác cho anh em coi ....

cuongquephong thích bài này.
  3. duongxua

duongxua Active Member

Thích đã nhận:
    55
    chao ban vay nha ban o đâu vậy bạn củng nuôi khướu hả vậy thì vui qua
    nhà mình ở TP HCM mình tên chương 43 tuổi

4. thich_dong_vat

thich_dong_vat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    746
    mình cũng có học hỏi qua một số anh em kinh nghiệm về khứu, hy vọng đc trao đổi kinh nghiệm cùng bác, thân.

hoaphuly thích bài này.
  5. thich_dong_vat

Thích đã nhận:
    746
    mời bác vào đây nhận xét hộ mình chú em này nhé, chập chững chơi nên còn cần học hỏi nhiều, hihi.

http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=86511

PHIOMON thích bài này.
  6. lethanhdong

lethanhdong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    thich_dong_vat co chim thả được rồi, gãi được rồi mà kêu chập chững chơi thì không biết ở đây ai chơi sành nhỉ ? Em cũng đang muốn kết bạn làm quen với những người chơi chim khướu. Trước đây em cũng nuôi rồi nhưng vì một số đk nên phải dừng chơi. Giờ đủ khả năng chơi lại rồi nên đang kiếm chim để chơi. Em hiện đang ở Biên Hòa mới 24 tuổi. Mong được giao lưu với mọi người hihi

thich_dong_vat thích bài này.
  7. duongxua

duongxua Active Member

Thích đã nhận:
    55
    vậy có gì bạn chỉ giúp mình nhé. bạn có số điện thoại ko cho mình để dể nói chuyện . thân chào bạn
    em khướu của mình cứ mở lồng là hót ngay.có nó củng vui bạn à

thich_dong_vat thích bài này.
  8. thich_dong_vat

Thích đã nhận:
    746
    Thú thật là mình rất thích chơi và làm bạn với chim rừng, chú khướu đó mình nuôi cũng kg chăm kỹ lắm, nhưng đc cái em nó thương mình nên cũng chịu khó cho mình tiếp cận, mình lại khoảng đãi em nó bằng những buổi bay tự do trước sân nhà hoặc lòng vòng trong hẻm, mang đi chơi thì để bàn cũng xòe đuôi vẫy cánh tâm sự với các bạn hiền chung cảnh ngộ bị tù giam như em nó suốt. Hiện tại mình còn một em bạc má da bò và bạc má lông xanh vửa nhập khẩu đc khoảng hai tháng nhưng cũng khá là ngoan, mang ra chỗ đông người cũng còn chao nhưng kg tông, hy vọng là mấy chú em này kg phụ lòng mình, hì hì.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:31 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:29 PM ----------

dạ anh, em năm nay cũng mới 38t, nhỏ hơn anh rùi, số máy em là 01224187588, co gì thì a gọi trao đổi chơi, con ba mùa đó em đưa cho ông bạn xách về bình dương chơi rùi, mới nhập khẩu 2 e mới cũng chỉ mở miệng chút chút chứ chưa la ó um sùm đc suốt ngày, hy vọng đc a hướng dẫn thêm, thân.

9. tiencuongmobile

tiencuongmobile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    mình ở hn có bạn nào hay chơi khướu không mình mới chơi được 1 năm kinh nghiệm còn kém.. mong được trao đổi kinh nghiệmu với a e gần xa

10. duongxua

duongxua Active Member

Thích đã nhận:
    55
    mình ở TP HCM khi nào có díp mời bạn vào chơi .ở HN chắc giá chim cảnh rẻ hơn ở HCM bạn nhỉ ?

11. langtubienhoa

langtubienhoa Member

Thích đã nhận:
    4
    Chào bác, em đã coi clip bác giới thiệu về chú Khứu của bác, e rất thích. Con đó bác nuôi từ lúc nhỏ hay bổi mà thả được hay vậy? Bác mua ở đâu vậy, chỉ cho e với. Em ở Biên Hòa.

12. duongxua

duongxua Active Member

Thích đã nhận:
    55
    sao số điện thoại 01224817588 ko gọi được vậy bạn ????

13. thich_dong_vat

Thích đã nhận:
    746
    01224187588, có lẻ hôm đó mình gõ nhầm, sorry bạn.

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:37 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:35 AM ----------

con đó là chim bổi 3 mùa bạn àh, con đó mình mua lại của ng quen khi nó đc 2 mùa, cũng đánh vật dữ lắm mới ra đc thành quả đó chứ, khi mua về e nó lạ lồng lạ nhà cũng bay tung nóc thôi, mình ức chế quá nên ép em nó phải nghe lời mình và cuối cũng thì đc như vậy đó ạh.

14. Tuanlehuuminh

Tuanlehuuminh Active Member

Thích đã nhận:
    25
    A rãnh ghé e,e cũng nuôi rất nhiều khứu Huế.Nhà e ở Gò vấp
    PS: E chỉ rãnh T.7
    Tuấn/0987 501623
    Tks Anh

15. concuong

concuong Active Member

Thích đã nhận:
    2
    mình có 1 em sáng ra treo lồng lên hót tóe tua. lúc nó đói thì có thể cho cám vào tay rồi cho nó mổ nhưng chưa thả được chưa gãi được dạo này phân có kem theo nước không biết có phải là đau bụng theo mấy anh nói ở diên dàn này thì bị đau bụng nhưng mình cũng không biết là nếu khướu không đau phân nó đi thế nào

16. nguoitanchau

nguoitanchau Member

Thích đã nhận:
    3
    Xin tham gia hội khướu với AE cho vui nhé.
    Nhà mình đang có 3 em: 1 mun, 1 bạc má, 1 ô lờ.
    Đang định hôm nào mua 1 cái máy chụp hình có thể quay video có tiéngđể post cho AE đánh giá.

17. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    up up ......................em là phi 27t, sdd:01232859294.....rất mong học kinh nghiệm từ các bác

18. quatkhanh

quatkhanh Member

Thích đã nhận:
    1
    Kết bạn cùng sở thích đam mê khướu!

Chào bạn mình ở HCM quận tân bình mong anh em làm quen kết bạn cùng sở thích chơi khướu, nhà mình có 2 con nhưng có nhiều cái chưa hiểu về khướu mong kết bạn anh em trao đổi, tìm hiểu... mình Quất 0917446644.

19. drachmas

drachmas Well-Known Member

Thích đã nhận:
    231
    mình cũng ở tphcm, mong muốn giao lưu với các anh em cùng đam mê

20. quyetvan

quyetvan New Member

Thích đã nhận:
    5
    Chào mọi người ,mình cũng o HCM là một người mê giọng hót của khướu ,và mình nuôi khá nhiều khướu,đủ loại lun ,bạch đề ,chim bông,chân vàng,đá tay,chim con sờ gãi thì quá thường.đặc biệt tất cã chim cũa mình đều hót múa xòe.anh em nào có nhu cầu cần tư vấn về cách chăm sóc và các vấn đề liên quan hãy liên lạc với mình nhé : quyết 29t : điện thoại của mình 097 94 98 329.
    Mọi người có thễ tham khảo một số chim cũa mình tại đây :http://youtu.be/9EeI5WgCwuM.anh em nào ở gò vấp và các quân gần cuối tuần có thời gian đem chim qua nhà mình giao lưu nhé.

hoaphuly thích bài này.