két của Phuongsg

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi phuongsg59, 16/8/07.

1. phuongsg59

phuongsg59 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
  2. pnt_nguyen

pnt_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
  3. Xiao X

Xiao X Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3

Cũng cute .... sao có 1 tấm vậy bạn ?!

4. phuongsg59

phuongsg59 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hình này chụp lúc em nó được 3 năm ( giờ được 7 năm rồi),nuôi lâu tự nhiên có kinh nghiệm,giờ có diễn đàn này thật là quá tốt cho các bạn mới tập nuôi chim rồi,mình nuôi két thả rông (trừ những lúc đi làm thì nhốt lại),nên lúc nào cũng bận rộn vì phải canh me mấy em suốt (gặp gì cũng cắn,phá vô địch),nhưng cho ra vậy nó mới khôn và theo mình giữ lắm,chớ chim nuôi nhốt thì chỉ ngắm và làm cảnh thôi không có tình cảm...mình rất thích chụp hình cho 2 em này,vì nhìn chúng thấy tếu lắm cần ghi lại để dành chơi..nhớ mua két con nuôi mới thích,chúc tìm được 1 em vừa ý nhe..

5. pnt_nguyen

pnt_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    tất nhiên là nuôi thả vẫn thích hơn nhiều rồi. Nhưng vì vẹt mới mua về nên buộc lòng phải nhốt trong lồng thôi mà. Ch8ác phải đợi 1-2 tháng cho nó quen quen 1 tí rồi mua xích xích chân nó lại và cho ra lồng treo thì hay hơn ha!

6. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    vẹt non mới mua về ko cần bỏ lồng,ý bác nói vẹt bổi mới cần bỏ lồng đúng ko ạ,vẹt bổi em thử rùi,mua về xĩ́h chân trên lên,vài ngày là chết,nó ngu lắm,trèo tùm lumvu7o71ng chân,nhìu khi té ko biết trèo lên xiết chân,xiết cổ rùi chít,hồi nhỏ em toàn mua vẹt bổi ko biết ,để chết hoài,sau này cứ nhắm vẹt con mà nui,ko cần nhốt,khi bít bay rùi mới nhốt,nhưng nó cũng ít bay lắm,đi ko à,nên lại thả ra chơi