KẾT NẠP HỒ CỦA THÀNH VIÊN SPS MỚI PHÁT HIỆN

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập hồ cá nước mặn' bắt đầu bởi Coral_Reef, 18/9/12.

1. Coral_Reef

Coral_Reef Kẻ Lang Thang

Thích đã nhận:
    353
    SAu chuyến đi Sài Gòn để gặp Chủ Tịch CLB cá biển Hà Nội,Tôi có được cơ may gặp được 3 chuyên gia vào loại bật nhất về Thủy Sinh vừa chuyển qua chơi cá nước biển,và đáng nể nhất là các Anh ấy đã tham gia ngay vào phong trào chơi SPS(Thú Đau Thương)lọ mọ chụp trộm được vài tấm ảnh(vì gia chủ không cho chụp,vì lý do hồ chưa được Ổn lắm)Nhưng để khích lệ phong trào đang thoái Trào,Tôi mạn phép các Bác ấy xin hầu các BÁC vài tấm ảnh.các Bác vui lòng ném nhẹ tay thôi,tại tay nghề và đồ chơi của em chưa được tốt lắm.:applause:
    Thành viên mới đây ạ
    Hồ của Anh HÒA(Hồ con Rùa TP HCM)
    Hồ LPS
    Hồ cá biển
    Hồ SPS(Đáng nể nhất)
    Hồ Anh SƠN HonDa Q3 TP HCM
    Hồ A Hiệp Nghệ Nhân

Last edited: 10/10/12
    thanhphan, Viet GVM, canuc and 9 others like this.
  2. maotien

maotien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    306
    Xin có lời chúc mừng các Bác thành viên mới,Chúc các Bác luôn tìm thấy những phút thư giãn tuyệt vời bên hồ cá và hồ LPS SPS.
    @DOTUANNGOC: Lần sau Bác chụp hình trước khi uốn... nha,không thì hồ cá nghiêng,nước rớt hết ra sàn...:laughing::laughing::laughing:

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:37 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:35 AM ----------

Tổ chim vàng đẹp wá.....nhìn wen wen...............................................

lpcuong thích bài này.
  3. Coral_Reef

Coral_Reef Kẻ Lang Thang

Thích đã nhận:
    353
    Bác cũng có 1 phần trong Lô Tổ chim đấy rồi

4. lpcuong

lpcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    972
    Tiếc là hôm Thứ 7 trước em vội ra HN không ngồi với các bac Jimtommy, Honda và đại ca Mod được. Bác ngồi cạnh đại ca Mod em chưa được gặp ạ!

Hóa ra thiên hạ chơi bao nhiêu loại bể thì bác Jimtommy có cả nhỉ! =)) Em nghe anh em kháo nhau là hệ thống lọc của bác tốt đến mức không cần phải thay nước thường xuyên. Em tò mò quá! Có lẽ đầu tháng sau em lại kiếm cớ lưu lại SG để xem bể của bác và mấy anh em khác bị lỡ hẹn đợt rồi! Đại ca Mod lôi được bể các anh ấy lên rồi thì thuyết phục bác Jimtommy chia sẻ kinh nghiệm cho anh em học với! Em ngại đi mua cả thùng 25kg muối lắm! Không biết bể của bác gần hồ con Rùa, em toàn lang thang ở gần đó!

Đúng là con tổ chim vàng của bác Maotien, con minipora (em nghe thế) của trungkimma và 4 con blasstomussa bay ra Hà Nội vừa rồi cùng em là nhấc ra từ bể của bác Honda đấy! Cái lạ của bể bác Honda là chỉ có 2 protein skimmer, lò canxi và khử PO4, không có lò khử NO3 mới lạ! Chắc 2 con P/S lấy ra hết chất thải của bể rồi chăng?

Túm lại cả 2 bác này bể có nhiều cái lạ! =))

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:47 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:43 AM ----------

@Mod đại ca: đại ca phán phong trào đang thoái trào là hơi chủ quan ạ! Có lẻ chỉ anh em lên ABV và viết bài thì giảm chứ còn số anh em làm bể mới, làm thêm bể không giảm đâu! Theo em biết thì xibichvang lôi ông anh giai làm bể LPS thì bị mấy ông bạn ông anh cũng làm theo bể FOWLR. Đấy là em ít giao lưu đó nha!

jamestommy thích bài này.
  5. Coral_Reef

Coral_Reef Kẻ Lang Thang

Thích đã nhận:
    353
    @:LPCUONG >THoái trào theo nghĩa E A ít post lên D D cho A E xem thôi,vả lại 3 Bác đấy cũng chưa rút ra cái gì chung cả,nên chưa công bố,Em đang hy vọng trong thời gian gần,sẽ co những phương pháp chơi mới lạ từ 3 thành viên mới này>Thân

lpcuong thích bài này.
  6. beggarUK

beggarUK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    585
    Hix, sao cục nào cũng hoành tráng thế kia, e thì e cũng chỉ mong có được 1 nhánh thôi là mãn nguyện rồi :(

7. Nickyphan

Nickyphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    200
    Hum rùi các bô lão trong SG hợp kín ko thấy mặt các thành viên trẻ tuổi ở SG vậy bác Ngọc:-$.Trên bàn bày la liệt mồi mà toàn thấy nước suối và nước ngọt ko àh bô lão hợp có khác;)
    Ps:Cục nằm dưới nền hình cuối giờ đã yên vị trong bể của e rùi các bác ạh:p.Hum rùi ghé năn nỉ thì mới đc nhượn cho để test hồ of e đu đeo sps;).

8. Coral_Reef

Coral_Reef Kẻ Lang Thang

Thích đã nhận:
    353
    Nếu tinh mắt,sẽ nhìn thấy chai J W Blue Label thôi Bác Nicky ơi,không nhẽ ngồi phòng lạnh mà uống coca thì Lạnh lắm:laughing:

9. Nickyphan

Nickyphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    200
    Hì e cũng thấy nhưng bị khuất nên ko xác định đc nó là chai Blue Label:p?Thế mà e cứ tưởng các bô lão cá biển SG ko thick ug bia rượu hì hì!b-(

10. beggarUK

beggarUK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    585
    Nghe đồn ae hội cá biển toàn cá mú là phụ, bia rượu tụ tập là chính hehehe