Kết nghĩa huynh đệ RS05 & RS06.

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi CONGVINH, 7/11/06.

1. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Được sự chấp thuận của 2 "SƯ PHỤ" DUONGNGUYENCONGVINH, hôm nay ngày lành tháng tốt 2 đồ đệ là RS05RS06 kết nghĩa huynh đệ, mời bà con chứng giám và ủng hộ cho sự kiện có 1 không hai trên diễn đàn của chúng ta nha.
    Trước hết xin phép DN cho mình dẫn đệ tử ra trình diện trước:
    RS06 đâu, ra mắt sư huynh đi con:
    Dạ con đây:

Sư huynh đừng làm em sợ nha:

Xin được thỉnh giáo Sư huynh:

Bái kiến sư huynh: Mạo muội trình diễn vài chiêu, mong được chỉ giáo.

Đây là bộ áo của em sư phụ không bật đèn Flash
    Vài đường biểu diễn, có gì không phải mong Sư huynh thứ lỗi. Và bây giờ xin mời Sư huynh......

2. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Con này đẹp đấy bác Công à, công nhận bác sưu tầm vào loại siêu hạng thật đấy. Nhưng so sánh giữa RS06 và RS05 thì đàn anh RS05 nội công vẫn thâm hậu hơn 1 bậc.

3. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    KKK xin tạm lấy 2 tấm này xem cho dễ nhé anh Công,hình này con 05 chụp vào tháng 7/05,bi giờ thì nó khủng bố lắm rồi(ví lại như vậy thì ko fair lém cho thằng em,hehe),ko còn mi-nhon nữa,keke.

[imgo]http://img342.imageshack.us/img342/8320/rs1107f2wu.jpg[/imgo]
    [IMGo]http://img166.imageshack.us/img166/9200/dsc02512resizers7.jpg[/IMGo]

Con 06 chắc chắn trong thời gian tới cũng ko thua kém.
    Spam:anh Công chọn ngày đẹp quá,hôm nay VN chính thức gia nhập WTO luôn đấy.

Last edited: 7/11/06
  4. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Thằng em nó vẫn còn nhỏ tuổi mà.....Nhưng tính theo thời điểm mà anh " 3 Con Già " đưa ra thì coi bộ vẫn còn thời gian luyện thiết đầu công tiếp đấy.....he he

5. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Thời diểm DN post hình 21/10/2006 đây nè, đầu mình đều khủng bố lắm rồi.
    Hy vọng sẽ có ngày đàn em qua mặt đàn anh. Cố lên bác Công ơi.

6. CONGVINH

Thích đã nhận:
    23
    Rất cảm ơn 3 chiến hữu thân cận nhất chứng đã có mặt đầu tiên để chứng kiến buổi lễ ký kết này.
    Đúng là so với Sư huynh RS05 thì đàn em RS06 nội công còn kém xa, tuy nhiên đàn em vẫn còn thời gian để luyên công. Hy vọng sau khi kết nghĩa huynh đệ, Sư huynh sẽ truyền thụ nội công và vài chiêu "Bí Kíp gia truyền" cho sư đệ...

7. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    RS05: Đúng là chú em RS06 so kè 9-10 với ông anh RS05, màu mè của cậu như vậy là ồn, đầu thì phải phấn đấu 1 thêm 1 tí. Về khoản cắn tay ông chủ thì chú em ráng cho bằng anh nhá.
    Chuyện là thế này:
    Tối hôm qua ông Duongnguyen thay nước và rữa hồ cho anh kỷ lắm. Nghe đâu sẽ chụp hình anh ra mắt thằng em RS06. Bình thường thì anh để cho ông ấy yên, thoải mái chà rửa hồ. Hôm qua Duongnguyen đã đeo găng tay cao su nhưng cũng bị anh cắn 6-7 phát, trên tay hắn bây giờ có mấy chỗ rướm máu, nhìn như bị ghẻ ấy. Cũng ngày hôm qua, anh lập thêm được 1 kỷ lục là 1 lúc làm rách 2 cái găng tay cao su=)), miệng bây giờ vẫn còn ê ê. Chắc trưa nay đi làm về ông Dn sẽ chụp hình anh đó. Chờ anh nha

8. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chúc mừng "La hán Miền Tây" có thêm một cao thủ mới, con này khá đấy anh CONGVINH ơi, nhưng giống này hơi khó nuôi, cố gắng lên sư huynh. :applause: :applause:

9. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Khà khà, chúc mừng bác CV với 2 niềm vui nhé: sở hữu một con khỉ ra trò (chứ không phải khỉ gió như em) và kiếm được một chỗ kết nghĩa cũng ra trò luôn.
    Nuôi khỉ khó chịu kinh, nhưng cũng có cái thú của nó. Chúc bác thành công.

10. CONGVINH

Thích đã nhận:
    23
    Khoản này thì Đệ không thua Huynh đâu, tối qua "Sư phụ" của đệ cho tay vào lau kính cho trong để chụp cho đẹp, bị Đệ "Chơi" cho 2 phát rướm máu. Hoảng quá "Sư phụ" lấy cây chùi kiếng đưa vào chùi, Đệ cũng "Xơi" cho tơi tả. Đố ai đưa tay vào nhà của Đệ mà lấy được một hòn sỏi ở dưới nền.
    Còn đầu của đệ, Sư huynh biết không mấy tháng nay đệ phải làm công cho nhà 1 Thầy giáo, ở trong cái hồ đóng đầy rong, có khi phải căng mắt nhìn kỹ mới thấy đệ ở trong đó, ăn thì bữa no bữa đói. Sư phụ mới đưa về tẩm bổ 1 tuần nay em mới tạm lấy lại được phong độ như thế đấy.

11. Duongnguyen

Thích đã nhận:
    60
    Hình con RS05 đã chụp hơi bị lâu

Ngày 07/03/2005

Ngày 12/04/2005

12. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Loại này mới ngon đó bác Công à, đang bị đi đày, ăn ở kham khổ mà được trở về "hoàng cung", ăn uống sung sướng thì mau lên phải biết.

13. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    chúc mừng, chúc mừng, cuộc hội ngộ giửa 2 chú SR bên nửa cân kẻ 8 lạn. Bác công Vinh ơi chúc mừng bác nhé, em ủng hộ bác đó.hehehehe.........

14. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Muốn nó luyện thiết đầu công mà tiến bộ nhanh chóng chỉ còn cách này thôi Anh Công ơi.....
    Dụ nó bằng 1 cái giường cho ra trò.....Khe khe khe
    Cho em nó măm thịt người thường xuyên vài ngày 1 lần.( Anh cho nó cắn nhiều chút...A Công Tay thẹo )
    Chăm sóc chế độ thức ăn...môi trường nước , độ mặn và nhất là đừng bao giờ cho em nó ở nhà trọ nhé..rày đây mai đó là nó dỗi đấy.......
    các phần còn lại thì anh Công thuộc lòng rồi.....Ráng lên RS06 nhé......Anh trai của Ku hơi già rồi đấy.

15. hoangduy_kontum

hoangduy_kontum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    ngưởn mộ................. ngưỡn mộ

nhìn 2 con cá của các bác. mình thấy thèm quá.mình cũng nuôi 1 con rs ,mình nó ánh lên viền chử xanh.chắt là trống 100\100 rồi.sau màu mè nó tệ quá.nó được 5 tháng rồi.mong các bác chỉ giáo cho.nếu ko bủa nào mình sẽ ghé qua bắt trộm 2 huynh đệ rs đó.cáo lổi....cáo lổi

16. CONGVINH

Thích đã nhận:
    23
    Bạn có can đảm thò tay vào lấy được mấy viên sỏi rồi hãy tính tới chuyện bắt trộm huynh đệ nhà nó nha.

17. Duongnguyen

Thích đã nhận:
    60
    Tặng cho những ai có ý định lượm sỏi trong hồ của anh em nhà RS

18. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Kết nghĩa huynh đệ đáng lẽ phải có máu và có rượu chứ,sao lại thiếu nhể?:D.Nói đùa các bác thui chứ làm như vậy thật chắc là đem 2 huynh đệ kết nghĩa này ra nhậu.:D.Chắc em cũng phải cố gắng đào tạo 1 RS07 để kết nghĩa nữa quá.

19. thanhcong

thanhcong Guest

Trời đất quỉ thừ ơi! Cá chi mà dử dằn quá vậy? Cá mà cắn chủ thì còn nuôi làm chi cho tui cho rồi!
    Chào Anh DN con RS là gì vậy anh? Nếu nó là giống ngoại do nhập thì ở nước nào vậy anh? Em thật tình không biết xin được anh hướng dẫn. Giá của nó có đắt lắm không anh? tỉ lệ lên đầu của giống này có cao không hả anh. Em rất thích màu của nó _ Câu nói ở trên em đùa thôi _ mong anh đừng giận. Có dịp lên Sài Gòn nhất định phải tìm 1 chú nhóc về nuôi cho cắn tay chơi.

20. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    2 em này là khỉ đỏ đó bác,hung hăng lắm,kakaka,con nào cũng muốn ăn thịt chủ nó ko àh,hihihi