kẹt thang CO2, làm sao đây..?

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi baby, 15/11/07.

1. baby

baby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Thang CO2 nàh em cứ xài đc vài ngày là tự nhiên có 1 chất nhờn j bám ở trong thang lâu ngày dồn cục lại chặn ko cho bọt khí lên. Ko bít làm cách nào khắc phục đây, chứ cứ vài ngày mà lại lội ra cọ rửa thì phiền wá..pác nào có cao kiến giúp em với....Thanks

2. conheo81

conheo81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Ngoài cọ cọ rửa rửa thì chắc chỉ còn cách đem nhún xà bông![-(

3. hai_dylan150

hai_dylan150 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    cái này em phải đem ra ngoài rửa rồi có phải nó có bợn nhìn giống dấm lắm phải ko em...thân

4. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Nếu bị kẹt thang CO2 thì có thể cho vào đó một ít cát nhuyễn , để tất cả vào thau nước sạch và lắc mạnh một lúc rồi rửa lại là xong !
    Chúc thành công !

5. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Lấy thang O2 ra ngoài cho nước tẩy rửa (hiệu con vịt dùng cho toilet) nhỏ lên miếng gốm màu trắng để khoảng 15 - 20 phút, sau đó lấy bàn chải đáng răng chà sạch phơi thang Co2 cho khô là được!

6. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Dùng nước Oxy già để tẩy cũng được.
    Tuy nhiên nên tìm phương pháp giải quyết cho lâu dài: Chất nhầy sinh ra do CO2 của bạn lẫn tạp chất, kích thích vi khuẩn sinh sôi tại chỗ đó, thường bị khi dùng CO2 tự tạo, đôi khi cũng xẩy ra khi dùng CO2 từ bình. Nếu dùng bình thì tìm chỗ nạp khác sạch hơn, đồng thời dùng thêm một đến hai bình nước, cho CO2 chạy qua trước khi vào bể để lọc bớt tạp chất.

7. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Chả biết thang của baby thế nào. Mình thì mình dùng cốc thủy tinh loại thon dài như ngón tay nhái ADA ở CQ. Có thử rửa, lau bằng bông gòn, oxy già nhưng thấy mất công. Khi thay nước, mình đưa ống hút vào hút roẹt cái là xong. Sạch boong :D Mới làm có mấy lần, chưa biết lâu dài có hại gì không :devil:

8. sasco

sasco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thang CO2 nạn nên để ở chỗ ít sáng thui vì nhiều sáng sẽ tạo rêu bám vào thành thang gây kẹt, lúc về sinh thì dùng nước trong hồ về sinh nhẹ nhà tráng trầy vì nếu trầy sẽ làm cho bọt Co2 không lưu thông được.

9. baby

baby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chính xác là vậy..!
    Thang của em đúng nghĩa là thang lun đó anh, nó bằng nhựa trong có các nấc thang trong đó, chưa hình dung ra thì hum nào rảnh a wa em chơi coi trực tiếp nhá...:D
    Cái chính là ở chổ này, chứ lôi ra cọ rửa thì đc rùi nhưng cứ 2-3 ngày lại lôi ra thì...:sick: .
    Mong nhận đc cao kiến của các pác cứ em mệt với vụ này lém rùi. CO2 thì em hay bơm trêN Trần Hưng Đạo gần Cao Quý vì thấy nó rẻ, chỉ có 10k/kg àh. Nếu có pác nào bít cỗ nào bơm khí sạch 1 chút gần khu Gò Vấp hay Q5 thì chỉ em cũng đc...thanks