Két tiêu chảy help me!

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi manhcautinh, 18/10/11.

1. manhcautinh

manhcautinh New Member

Thích đã nhận:
    0
    :crying: Con két của em nó bị tiêu chảy,người nó yếu đi,ít ăn,uống nước nhiều,đít nó ướt nhẹp,huhu chắc chắn nó bị teu chảy ùi ai đó giúp em với,em chỉ ngồi chờ nó death thui chứ em chẳng bik chữa làm sao cả huhu ai giúp em zới,thanks nhìu!

2. tranvanhuu

tranvanhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    dễ thôi bạn à . Bạn vệ sinh lồng hoặc cầu treo sạch sẽ > Tốt nhất là cho nó ở nơi mới khủ trùng lông đi ( rửa sạch bằng sà phòng + phơi khô ) > Về con chim : Bạn không cho ăn hoa quả nữa chỉ cho ăn gạo hoặc thóc + kê . Nước đung sôi để nguội fa 1 tý muối . Nhớ là 1 tý nhá lấy 1 ít nếm hơi mặn 1 chút là ok ( Mặn quá là chim không uống -- toi ) . Bạn lấy 1 viên thuốc Becberin ( loại cho người ý ) đạp nhỏ lấy 1/4 viên hòa vào nước dùng bơm xi lanh bơm trực tiếp cho chim . làm vậy ngày 2 lần 9h sáng và 4h chiều . 3 ngày là ok ( tuy nhiêm chim bị nặng bạn có thể tăng liều nhưng đừng quá . Đặc biệt nếu chim không thể tự ăn uống bạn nên dùng xialnh để đút cho chim ăn ( Thức ăn nên là bột nấu chín hòa sột sệt hút vào xilanh rồi bơm trực tiếp vào miệng chim ) > Có gì không hiểu có thể lien lạc trực tiếp quá sđt 01257 535 025 : Chúc bạn thành công