Kêu gọi anh em chơi Yến ở khu vực Hà Nội

Thảo luận trong 'Nơi giao lưu của thành viên chơi chim Yến hót' bắt đầu bởi vudangvietha, 24/9/08.

1. vudangvietha

vudangvietha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Bữa trước mình có lập một topic kêu gọi anh em thích nuôi Yến ở Hà nội và có 1 buổi gặp gỡ tại nhà anh Trung(anh Trung gặp nạn đã qua đời). Giờ cái topic đó chay đâu ko biết, nên mạn phép lập 1 topic mới. Rất mong mọi người ủng hộ và đóng góp ý kiến về một buổi tổ chức gặp gỡ giao lưu. Mọi người cùng đóng góp về địa điểm thời gian và kêu gọi bạn bè có cùng sở thích tham gia cho vui.
    Tks đã đọc bài:D

2. cuong_daik

cuong_daik Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    ý tưởng rất hay nhưng mình lại không có time để tham gia, vẫn đang du trì 1 em hoàng cho vui cửa vui nhà

3. davidphong

davidphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    em tán thành, có khi thành lập hội chơi yến hà nội và làm thẻ hội viên đàng hoàng cho có tổ chức

4. vudangvietha

Thích đã nhận:
    56
    Việc thành lập hội chơi yến Hà Nội theo mình ko phải dễ, vì cần có những người tâm huyết, có khả năng lãnh đạo, và điều ko thể thiếu là kinh nghiệm về chim yến. Mình chỉ hi vọng là có thể gặp mặt mọi người chung sở thích vào một ngày nào đó như sáng t7 CN chẳng hạn, mọi người có thể mang chim ra, cùng nhau bàn luận, nghe chim hót cho vui.

5. hoalo_biglong

hoalo_biglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    em thấy ý tưởng này rất hay mặc dù đã dc đưa ra bởi nhiều ng rồi
    Chỉ là em thấy có vẻ các bác chơi yến ko hưởng ứng lắm thôi vì mỗi ng có 1 công việc và lịch time khác nhau mà

6. davidphong

Thích đã nhận:
    7
    em cũng có cảm giác hình như các bác chơi yến không hào hứng lắm

7. vudangvietha

Thích đã nhận:
    56
    đúng là có vẻ mọi người ko hưởng ứng lắm, box Yến càng ngày càng ít người vào. Hi vọng thời gian tới sẽ có nhiều thanh viên hơn

8. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    thôi theo em nghĩ trước hết là xem xét có bao nhiêu người quan tâm và tâm huyết đã ạ
    bác nào vào đây thì cứ ới 1 tiếng là dc và có ý kiến gì xây dựng hội chim thì mới nêu ra ạ
    còn hiện nay anh em : hoalo ,davidphong,vudangvietha bọn mình ở HN thì nên hẹn nhau gặp mặt trước và giao lưu đã ạ
    sau đó có thể chọn 1 chỗ cố định thoáng mát gặp mặt và mang chim đến chẳng hạn
    rồi sau đó nữa thì đến nhà 1 bác tham quan như nhà bác david
    em đang rất muốn tham quan chuống yến đẻ nhà bác ạ
    một điều hạn chế anh em nuôi yến nữa là chim nuôi ko nhiều cũng do giá đắt ạ
    nhưng ý kiến em như vậy các bác xem dc ko ạ

9. davidphong

Thích đã nhận:
    7
    Ý kiến quá hay, nhiều con mình làm giống thì phải chơi chim chuẩn và chấp nhận đắt, còn không thì chơi từ non mà nuôi em nó

10. mymoc

mymoc Active Member

Thích đã nhận:
    47
    Mình mới tập nuôi và sở hữu 1 bạch căng, 1 hoàng non mua của Anh Tang Trung được 4 tháng thôi, nhưng cũng rất ủng hộ ý tưởng này và luôn sẵn sàng tham gia cùng Anh Em tại HN.

11. vudangvietha

Thích đã nhận:
    56
    Mai là chủ nhật, có bác nào rảnh xin mời ra quán cafe Huy ở Thái Thịnh, đây là quán cafe trong ngõ, cũng khá đẹp, rộng rãi, không biết các bác có biết không? Hoặc ra quán cafe ở hồ Thuyền Quang, trên đường Nguyễn Du, ngồi sát bờ hồ, rất mát. Nếu bác nào đi được cho em sdt em sẽ chủ động liên lạc để hẹn giờ nhé.

12. diepna

diepna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Nếu có chương trình gì, mọi người cứ thông báo mình cũng rất ủng hộ các bạn. Rất vui được trao đổi và giao lưu.

13. davidphong

Thích đã nhận:
    7
    ok : Trinh van phong 0912225579 - em đăng ký mang theo chú bạch

14. vudangvietha

Thích đã nhận:
    56
    Lâu lắm mới thấy bác Diepna vào box Yến, hồi trc có hẹn ở nhà anh Trung mà bác bận ko đi đc, hình như hôm đó vợ bác sinh em bé đúng không? thằng cu trộm vía chứ bác

15. longlatrobe

longlatrobe Member

Thích đã nhận:
    1
    à gặp người quen đây rồi hix con chim hoàng yến mà tôi tâm đắc nhất bị chuột chui vào lồng cắn chảy be bét máu đầu và mắt nhưng cung thật là may mắn vì e hoàng này quá chùy 2 hôm sau lại hót điếc cả tai

16. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    bác vudangvietha ấn định thời gian đi ạ
    Chủ nhật này ,tức là ngày mai,em cũng đã có hẹn đi đến 1 hội quán chim nhưng nếu các bác ngày mai đi thì nhất định em cũng sẽ đến
    số của em là :0976896117 (Dương)
    mong rằng hội yến này có tương lai
    Bác diepna cũng đi chứ ạ ,bác đi thì bác thông báo luôn với bác vudăngvietha nhé
    em muốn hẹn ở cafe hồ Thuyền Quang dc ko ạ

17. mymoc

mymoc Active Member

Thích đã nhận:
    47
    Tiếc quá, ngày mai mình lại không đi được rồi. Mình cũng rất mong muốn được giao lưu cùng các Bạn. Đây là số của Mình 0903446297, Mình tên là Giang. Nếu lần tới họp mặt thì a lô cho Mình với nhé. Chúc các Bạn vui ve !

18. vudangvietha

Thích đã nhận:
    56
    Xin lỗi mọi người, tối nay có việc đột xuất nên ko online đc. Mình chưa tìm được quán cafe nào có chỗ để treo chim cả. Hay ngày mai chúng mình cứ gặp nhau, coi như là buổi gặp mặt cho biết mặt được ko? 9h sáng mai tại quán Cafe trên đường Nguyễn Du, đối diện hồ Thuyền Quang, em không nhớ địa chỉ, nhưng ngồi nhìn sang hồ. Sáng mai mình sẽ đến đó và alo cho mọi người.

À quên, mọi người ai có yahoo thì ghi luôn càng dễ liên lạc=P~

19. vudangvietha

Thích đã nhận:
    56
    Đã mua được chích chòe chưa? thế con Hoàng của ông giờ ổn rùi chứ, khi nào post ảnh lên đi, tui cũng đang muốn kiếm 1 em nữa đây