KF short body - quang90

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi zunarc, 20/1/08.

1. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    :xtừ trước giờ em chưa thấy con kamfa shortbody nào trên 4 room cả !
    ti toe post 1 con nhé :blushing:
    cá này là của quang90 ép ra
    bằng ngón tay cái , mắt trắng nhé ( chụp bằng dd , đèn mờ , nên hơi xấu )
    nhìn ngoài mê lắm:x
    các anh chịu khó vặt cổ 1 tí nhé ( em lười , ngại chỉnh ):-S
    còn con này nữa ! KKF bé hơn ngón cái , đã nhú 1 cục đầu ( ảnh hơi mờ , các anh chịu khó )
    em xin hết ạ :-*

2. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng là shortbody thật.nhìn giống y hồng két hen zunarc???Nhưng sao nhìn thấy nó hơi đen hen...con này lên đầu nữa thì khỏi chê luôn!Nó nhiu ngón rồi zunarc?

3. haokhang

haokhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    KKF ma các bạn vũng nghiên cứu ép ra được thì quả la thành tựu lớn đó. Sao bạn kg cho ép thử những em kkf khác, sau đó tung ra thị trường để kkf "made in vn" của mình thi tai với cá kkf nước ngoài xem xem? Để kg thôi mấy chú Thái và Mã cứ làm mưa làm gió ở xứ mình hoài hoài, chán thật! . . .

4. binhbung

binhbung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn ép lứa này ra được bao nhiêu con giống
    cá có toàn mắt trắng không
    bạn post hình cá cha mẹ luôn đi

5. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Con này nhìn body ngộ ngộ nhỉ....Nếu ko có đuôi thì giống cá hồng kéc ..dàn châu ko nhiêu, nhưng như thế đẹp rồi , với lại mắt trắng nữa thuộc loại hiếm ..Chúc bạn thành công nhé

6. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá này tất nhiên là châu chưa nhiều nhưng chờ 1 tháng nữa nhé ... nó sẽ chi chít :D
    đàn này chỉ được khoảng 200con ( có lẽ ít hơn ) ! bố mẹ thì quang90 mới có ảnh , em chịu :D để lần sau vậy :)

7. phunganhtuan

phunganhtuan Member

Thích đã nhận:
    0
    hình mờ quá bạn ơi.nhưnh những con dó dều ko phải KKF nếu KKF mà ép dươc thì làm gì dến dươc với người chơi chứ hả bạn .hiên mình biết chích xác thì chỉ có CT AKARA là ép dươc KKF thuần chủng thôi nhưng bán ra thị trường thì giá hơi cao ,với lại bọn chúng dều bị triệt sản hết .còn người chơi cá cảnh cho dù ép dược kkf ra nhưng dều bị lai tạp chủng hết với lại châu của chúng ko sáng bằng kff

8. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Chà độc quá bác ơi,nhà em cũng có 5-6 con dáng y như hồng két giống bác,nhưng chỉ là KCX thôi,ko được King như bác,King thì quá tuyệt rồi,ko lên đầu cũng nui kiểng dc,còn đống của em chỉ mong mái càng nhìu càng lời.Thường mấy con body cực nhỏ thế này tỉ lệ lên đầu cực thấp,huống chi là king lại chậm lên đầu.Con này lai với loài gì ko biết nhưng thế nào cũng có chung tổ tiên với hồng két,bảo đảm,em từng sỡ hữu 1 em hồng két màu trắng,có đầu nha bác(nhỏ thôi,nhú thôi,nhưng rõ lắm,ko phải nhú thường mà như hạt đầu,nhưng nó ko to như la hán,hồi xưa cơ,sau đó chán quá,cho rồi).Cho các bác coi hình,một trong những em ở nhà

9. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đúng là những con này đâu có đến được với người chơi , do quang90 ép ra thì tất nhiên hắn sẽ giữ lại những con độc nhất !
    còn bán hả , có bác trả 3,5T cho 2 con đó mà cũng đã bán đâu , bác nghĩ giá đó chưa đắt hã :D
    còn quang90 , chưa ai biết đến vì cá của hắn 4 tháng mới đẻ 1 lần , 200con/đàn , trong đó chỉ giữ lại những con cực chuẩn ( tầm 30 con) nên ở HN cũng chưa ai biết nữa là ở xa :D ( mấy con khác , hắn cho cá cắn >>> tư bản=(( )
    mới cả quang90 vẫn đang bị quản mà ( mới 17 tuổi) nên chưa tung hoành được ! chắc vài năm nữa mới có người biết tên :D

10. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy con này hình như lai cá dĩa hả??? Hàng hiếm đó nha, chúc mừng bạn.

11. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    dạ,e cũng chơi cá của Quang90 rùi ,bắt thử mấy đàn,cậu này trẻ tuổi mà tài cao ghê,em bắt cả đàn kingbaccara với đàn KCPLT,nhưng e thấy con nè châu của king bacara mà ,có phải KKF đâu?Cậu Quang có con mái Kingbacara đẹp lắm,chắc là con của con mái này.

12. dinhtrantanduc1

dinhtrantanduc1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    pác quang90 này tài thiệt , bữa nào ghé nhà pác ấy kiếm vài em về chưng tết mới đc.

13. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hì hì. Bạn phamvuthien chộp hình bằng dế mà quên mở đèn cá sao hình tối thui hà. Mình công nhận bạn cũng nhạy bén về giống cá mới quá ta. Tuy KKX nhưng cũng là hàng mới đó. Chúc mừng nhé.

14. quang90

quang90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mây con nay của em mới bằng ngón cái thôi đc cái cũng chơi tạm:)

15. quang90

quang90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con mẹ là baccara con bố là kamfa thi co thể tạm gọi như thế:) em còn khoảng 100 con ae nào wan tâm thì liênn hệ nhé:) sddt cua e 0944441570