Khắc phục tật của cá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi haipham1983, 30/6/07.

1. haipham1983

haipham1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có một em LH Kim cương xanh nhưng khổ nỗi có tài có tật ko biết mấy bác có biết cách khắc pục tật này ko? Cá mới chỉ lớn hơn 2 ngón một tí. Tật của nó là cái vây trái khi bơi bị cụp xuống. :confused: :confused: :confused:
    [​IMG][​IMG]

Last edited by a moderator: 30/6/07
  2. verasasu

verasasu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái này thì mình chưa biết, có thể hỏi các bạn trong 4rum , nhưng theo mình thì cứ để tự nhiên thì hơn đừng làm nó đau ;) , chúc cá bạn đẹp.

3. 123 khido

123 khido Guest

bác ơi cá của bác bị như vậy là do bẩm sinh, làm sao mà khắc phục đc................may ra cho nó đi thẩm mĩ viện thì còn sửa đc............hehe:laughing: :laughing: :laughing: =)) =)) =))

4. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    vây bị cụp xuống thì bác phải coi cho kĩ, xem khúc cụp đó có sâu ko?? nếu mà ko sát mang wá thì có thể cắt đi, sau đó cá sẽ mọc lại, nếu can đảm bác có thể cắt sâu vào sau đó khi mọc dài ra thì dùng kẹp, loại kẹp tóc đó, loại bằng nhựa kẹp lại, sau đó cứ để kẹp đó, cách này đã có vài người tử rùi và cá vẫn bình thường

5. ngoc*duy

ngoc*duy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    trời theo bác nói thì em nó bị tật bẩm sinh roài sao mà chữa được

6. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Trời ơi cá mà làm như người vậy ! đưa lên trung tâm chỉnh hình ! pác chỉnh riết ròi nó die luôn thì cười ra nước mắt nhe !!!

7. flower horn

flower horn Active Member

Thích đã nhận:
    1
    anh cứ cắt vây đi để mai mốt nó mọc lại sẽ bình thường thui em đã từng làm rồi củng công hiệu lắm . mà anh đừng cắt sâu quá cắt từ chổ nó bắt đầu cụp . chúc anh thành công

8. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái đó ko phải là tật,vây trái cá của bác thật ra là bị gãy nên cụp xuống như vậy,sỡ dĩ nó bị như vậy là khi cọ sát mình dưới mặt hồ và trúng phải cá em cũng bị như vậy cứ để ko sao hết!!!!

9. haipham1983

haipham1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Khi nó đứng yên thì bình thường chỉ những lúc nó bơi vây mới cụp xuống, mà khúc cụp xuống nằm ở xát mang luôn.

10. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con nhà em cũng bị dzậy nè, nhưng nó không cụp vây trái mà cụp vây phải =)) Thật ra không sao đâu, tại vì do hướng luồng nước đó, khi nó "bẻ lái" nó sẽ dùng cái vây đó, nó không bị gì đâu, anh cứ thử tắt máy bơm chờ cho nước lặng rồi coi lại, hết liền à.