Khai lụp Đàn cò vớ ngay bổi chân dài

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi thanhchim, 16/6/12.

1. thanhchim

thanhchim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,715
    Kỳ này bận quá không đi gác được. Hôm nay chiều tối tranh thủ đi thử lụp đàn có chú Thiện gửi cho, mồi đất Cao nguyên mình cho lên rừng Hòa bình giúp đứa cháu kiếm gạo nên mang cu Gián cánh làm tạm mồi vậy (chú này mới bắt cây được 2 bổi rừng). Cho lên đàn cò Gián cánh cũng đứng ra dáng, cũng gáy gọi, thúc gù ra phết nhưng vớ ngay phải bổi chân dài l(ại còn đỏ đít nữa). Chân dài đây ạ:

Chà! da thịt cũng trắng ra phết:

Đàn cò này trị Cắt cu ngon đây.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:12 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:45 PM ----------

Các bác xem giúp nó là con gì đây ạ! không biết có thịt được không.

Last edited: 16/6/12
  2. Chúc mừng bác, quốc quốc thịt ngon lắm, nhìn nhỏ nhỏ ốm ốm vậy chứ cũng hết vài xị đế đấy :laughing:.
    Cắt nó đâm thẳng vào mồi thì hết cứu bác à! Không chủ quan được đâu, hic.

3. cugayliencuompt

cugayliencuompt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    669
    Lần đầu tiên em mới thấy cảnh này, hehehehe....., thú vui cũng có nhiều điều bất ngờ và thú vị.

utky, cucuom, thanhchim and 7 others like this.
  4. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Hô hô bác này dạo này mưa nên say ứot mem kìa,
    Văn thơ lênh lánh ứot chiếu rồi
    anh đứng lên đi kẻo ứot quần.

Cái lụp đờn cò đó của anh Tỵ dứoi phan thiết tặng em đó, oánh rất chi là hiệu quả, nhưng em không xài nữa, emtặng cho bác dũng nguyên đai nguyên kiện và cả một số phụ kiện do em sáng chế ra. nhưng không phô diễn lên diễn đàn vì ai cũng biết có ngày cu gáy chẳng còn là bao?

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:46 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:44 AM ----------

hịc hịc biết vậy em giữ cây đờn cò lại để đi bắt cuốc coi bộ hiệu quả và có lý đây?

bdbird, thanhchim, HÀ KIỀU and 9 others like this.
  5. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    Cũng có lý đấy bác Thiện ah, bác kêu Chú Dũng gửi đàn cò vào cho bác để đi bắt Cuốc thịt nhậu đi...hiiiiiii
    con Cuốc dính bẫy chắc cu mồi hoảng lắm Chú Dũng nhỉ...?

Thu HY, thanhchim and HÀ KIỀU like this.
  6. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    ừhm,con mồi đó năm xưa anh mua của tụi giật lứoi từ lúc nó chưa có cọng cừom nào cả, nhưng cái mặt rất bản lĩnh, cho nên bắt bìm bịp, cuốc thì vài con đó chú mà chưa chắc nó đã bể đâu. hôm qua chú Nma mới đưa về con đồng pha rất là hay, mỏ nhỏ ngắn , mắt đỏ ngàu và nói chúng là go od!

utky, Thu HY, thanhchim and 1 other person like this.
  7. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Chú Nam đi mua chim hả bác Thiện, thực hành những gì đã được học hả bác ?

cugayquangngai, Thu HY and thanhchim like this.
  8. thanhchim

thanhchim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,715
    Chú mồi Gián cánh này lại có 1 móng trắng cùng bên Thiện cho mình từ hơn 1 năm nay, Thiện bảo khi bắt cây được vài con thì đánh đất và đàn cò tốt, nó giọng thổ, mắt tròng vàng lớn, rất gan lì. Nay mình mới cho đi Đàn cò bữa đầu mà bắt được "cu lạ", lúc con Quốc bay dữ quá nó cũng chạy loạn nhưng sau đó lại đứng tiếp nhưng o gáy, về nhà hôm sau lại gáy trở lại, mình tính để cho vài bữa cu cậu ổn định cho đi bắt thưởng thức đàn cò tiếp xem sao.

utky, cucuom and Thu HY like this.
  9. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    con thổ buồn nó tóm đựoc con đồng nhìn đúng số zách, nó cho thằng bạn nó , em kêu lấy về,thía là trưa qua chú ấy long đong lật đật chạy vào đòi. về em ngiá DUyệt! nó bảo gù 15 phút chảng bài bản gì nên cho. bậy con này kèm, khống, dập, nứoc hậu cứng khừ. con thổ buồn dạo này bắt chim dữ ra phết.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:23 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:19 AM ----------

bộ mỏ mỏng và ngắn như con vừon chàm, mắt đỏ rực, quy dày và mỏng, cấp mình một cục, chân to, bộ hậu nở,bộ cừom lửa, cừom tấm chi chít. dạo này chú ta lên tay rõ , không như thằng em họ của em chậm quá. nhìn chim cũng khá ra phết bác long àh.con thổ đồng nếu như không có thời gian đưa về đây em tập cho độ 1 mùa là chuẩn. con đó sau này không thể đào ra con thứ 2... năm xưa chỉ có con sấm bầu, con trơn dòng và con cừom đen là đối thủ nhưng mấy chú đó giờ thì qua đời rồi. nó hơn hẳn con mỏ đinh và con vừon chàm của em. con vừon chàm em tặng cho anh châu rồi.

Thu HY and white_wolf like this.
  10. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Hehehe....nhất trí luôn bác Thiện, qua tháng sắp xếp về được thì đăng ký cho nó đi quân trường, để được đào tạo cho bài bản, kỷ luật để sau này chơi cho đúng mức. Hy vọng sau nay nó tiếp nối được như những đàn anh đi trước, cố được như Tàin hay Bể là quá đạt rồi bác Thiện à !
    Còn con thổ buồn thì đúng là công nhân chứ ko thể là nghệ sĩ được, nó cứ lầm lũi nhưng làm tốt nhiệm vụ của mình, chỉ cái chất giọng ko được bóng bẩy , điệu đà ....nhưng được cái làm tốt nhiệm vụ của 1 con mồi .
    Hôm nào chụp hình tù binh mới đưa lên e xem với bác...nghe bác tả cũng ác quá !

Last edited: 20/6/12
    Thu HY thích bài này.
  11. cugayliencuompt

cugayliencuompt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    669
    Chào anh "thanhchim"!
    Anh còn hình ảnh thu phục những em bổi bằng bẫy lụp Đàn cò,
    thì chia sẽ cho mọi người cùng tham khảo với.

12. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    Nhất trí với Long, hôm nào cụ Thiện đưa 2 em bổi vừa túm được lên cho bác Phi và mấy anh hùng xa lộ chém chút. Kiếm để lâu hoen rỉ hết lưỡi rùi... Nghe nói đang mưa suốt mà bổi sung kinh.

13. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400

Cứ điều em nó về đây em hành hạ cho, em có tuyệt chiêu luyện mồi lỡ thành bổi rừng rất hay, bác có muốn thử không hè hè!. con thổ buồn không như nhưng chú mồi danh giá kia, chỉ là một công nhân hạng bét nhè, nhưng công việc chú ta làm rất hiệu quả và hài lòng. không phô trương, không hào nhoáng nhưng rất hiệu quả. chú bổi đó không khoe nữa ha ha ha!

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:55 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:53 PM ----------

cái lụp đòn có đó có tính đa năng, vừa oánh cây như kiểu lụp chạy, vừa oánh theo kiểu giấu tàn, vừa thế tay đôi đấu song song và oánh cả giữa đầm lầy, ụ đất và dưới khe đồi bằng một công cụ hỗ trợ. đã được kiểm nghiệm bằng rất nhiều những chú bổi trong vùng lộc bảo.

utky, thanhchim, NHAT DUY TH and 5 others like this.
  14. Cu Gáy Tuyên

Cu Gáy Tuyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,363
    Bác có thể bật mí hơn nữa được không ạ. Em nghe mà mê quá, chỗ e có mấy con bổi trận, biết đâu dùng món bảo bối này thì chinh phục được. Cảm ơn bác nhiều!

thanhchim, Thu HY and NHAT DUY TH like this.
  15. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    con thổ buồn nó tóm đựoc con đồng nhìn đúng số zách, nó cho thằng bạn nó , em kêu lấy về,thía là trưa qua chú ấy long đong lật đật chạy vào đòi. về em ngiá DUyệt! nó bảo gù 15 phút chảng bài bản gì nên cho. bậy con này kèm, khống, dập, nứoc hậu cứng khừ. con thổ buồn dạo này bắt chim dữ ra phết.
    Vậy bác thiện có vào rừng lại không...? em dạo này cũng thấy ngứa chân, ngứa cẳng cũng muốn chạy đi để luyện con thô cho chín rồi cuối năm cho đi gặt hái, vừa rồi mưa quá, mai hửng nắng em dạo vào rừng tí cho đỡ buồn.

16. hoangmobi

hoangmobi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    807
    Loại này vừa giống thịt già vừa giống thịt vịt, mồi nhậu hay phết !

PS: Mà làm mồi đất cũng được (giá trị Quốc mồi tầm từ 2 đến 4tr), lụp như lụp cây nhưng để sát đất, 2 mặt đều có lưới và cầu tử. Giống này máu chiến nên đánh cũng rất hay !

Last edited: 1/8/12
    thanhchim thích bài này.
  17. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910

Cây đờn cò này giống cây đờn cò của bác cugayliencuom, chắc cùng lò ra?

cugayliencuompt and thanhchim like this.
  18. phuong_kofk

phuong_kofk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,063
    hahahahah........ chân này thi hoa hậu chim là đậu chắc, bẫy trên cây mà dính quốc được, bác là nhất đấy.

cugayquangngai thích bài này.