Khai lụp đầu xuân 2011

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi zNavy, 7/2/11.

1. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Đầu xuân năm mới ae làm chuyến khai lụp du xuân đầu năm.
    Sáng ra trời âm u, cả nhà thẩm nhủ trời ko thuận lòng người rồi nhưng kế hoạch đã lên từ hôm trước nên ae quyết tâm ra quân.
    Cũng nhờ năm mới miền Bắc đón được những tia nắng ấm áp quý giá nên hôm nay mồi vốn hăng lại càng hăng mà bổi vốn hay lại càng hay. Nhưng em bổi đầu tiên của năm cũng phải mất gần 1 tiếng đồng hồ mới tóm được. Và sau đó thì là một loạt hàng tuyển đã được ae chấm lần lượt sập bẫy dự đoán một năm mới thành công trên mọi mặt của các khổ chủ hôm nay.
    Có vài hình ảnh buổi khai lụp đầu năm của ae HP mới các bác chém tẹt ga nhé!
    Chúc ae mọi sự như ý!!!

Đây là em đầu tiên, hàng này đánh ngay cạnh đường đi, thà chết ko chịu tha mồi.

<iframe title="YouTube video player" src="http://www.youtube.com/embed/TpdU3kpotDk" allowfullscreen="" width="480" frameborder="0" height="390"></iframe>

Tiếp theo là một em đầu gấu, sập bẫy rồi còn dỡ thỏi côn đồ chống lại người thi hành công vụ nên bị cớm nó táng ko can được. (Hạ lồng gỡ chim và phải gỡ cả mỏ của mồi khỏi bổi)

<iframe title="YouTube video player" src="http://www.youtube.com/embed/phyR0WxnEvg" allowfullscreen="" width="480" frameborder="0" height="390"></iframe>

Và cuối cùng là kết quả của một ngày đẹp trời, du xuân, dã ngoại đầy thú vị!!!

2. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    ở Cà Mau em ít và rất ít chào mào, nếu có là do chim bị sẩy, hiện cũng có nhưng chim nhỏ con, 1 con chim bán trôi nổi ( các xe vùng ngoài chở bán ven đường) chim nhỏ con nếu nghịch mùa 1 con bổi chưa ăn cám là 150ngin còn khoãng thang 10-11 thì 1 con CM chưa ăn cám cũng 100 ngin, còn tư tháng 11 - 12 thì giảm xuống còn 70 ngin, CM ở Cà Mau em ở rất hiếm, nhưng chim đến quê em đã bị người ta chọn hết chim đẹp còn lại là " cùi bắp" ko hà......em rất thích chào mào Huế hay Đà Lạt gì đó nhưng chưa biết cách nhìn ra từng loại ấy......vào đây thấy mà mê....vì bẫy nhiều bổi quá.....ở quê em chỉ có : CU gáy, chìa vôi, chim sâu đầu xanh, sâu đầu đỏ, khoen vàng......ngoài ra ko còn chim gì có giá trị hết muốn nuôi chích chòe lửa, họa mi, khứu , sơn ca, họa mi, chòe đất.....thì phải mua từ Thành Phố Hồ Chí Minh trở ra Bắc mới có......nhưng về đến tận Mũi Cà Mau chúng em thì......toàn chim dạt ko hà........Hiiiiii

3. ken_vill

ken_vill Well-Known Member

Thích đã nhận:
    637
    ku ha cứ yên tâm bác sẽ làm tặng chú 1 cái vào ngày sớm nhất

4. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    mừng tuổi em mấy con đê ken vill
    mở hàng mà bẫy thế này thì cả năm bẫy hết CM hả bác chủ ;))

5. ken_vill

ken_vill Well-Known Member

Thích đã nhận:
    637
    hì hì đây là hàng ông anh bẫy mà bạn về hp mình dẫn bạn đi bẫy cùng anh em rồi cho bạn chấm bổi còn ko thì hẹn 1 ngày gần nhất mình sẽ tặng bạn

6. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    thui để hôm nào em ve hp dài ngày bác cho em đi bẫy cùng với. kiếm con ngon ngon chơi cho bõ :D

7. hoangmobi

hoangmobi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    807
    Là thành viên mới cho hỏi các Bác cái túi (áo) đựng chym mới bẩy được mua ở đâu dzậy ? Thanks All !

8. minhdauminhdau

minhdauminhdau Active Member

Thích đã nhận:
    28
    Chim mồi của bạn hay hay là chim trời quá gấu mà lần nào xuất trận cũng thành công rực rỡ thế . Thật là gen tỵ . Huhu

9. con_chim_non

con_chim_non Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    anh ken hôm nào đi bẫy thì tặng mình 1 con được ko vậy.... :D

10. duoixoe

duoixoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    hay quá , em đang tính làm vài em về chơi mà vẫn còn non kinh nghiệm quá , nhà mình có hội bẫy chào mào nào ở HN không cho em tham gia xách lồng phụ học ít kn với nào

11. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    bác này có chim mồi chiến thật. chúc mừng có chim lì xì đầu năm