Khai trương bẫy gà rừng năm 2012-2013

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi cuvietnam, 3/12/12.

1. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Khai trương bẫy gà rừng năm 2012-2013
    Đầu tháng chủ nhật ngày 02-12-2012. Đối với tôi là 1 ngày rất đẹp, vì vậy tôi quyết định lấy ngày này để khai trương cho mùa đánh gà năm nay.
    Hẹn mấy ông bạn đánh gà 5g sáng có mặt tại đồi 17. Thế là tối thứ 7, tôi chuẩn bị đồ nghề để sáng chủ nhật đi cho kịp. Nào là kiểm tra lại dò, dao cắt, giỏ đựng gà……..Đúng 5g sáng chủ nhật chúng tôi đã tập trung đầy đủ, cảm giác đầu tiên của tôi là được hít thở không khí trong lành thật là tuyệt, nhưng cũng thật thất vọng vì không chỉ 1 tốp của chúng tôi mà có tới 3 tốp nữa, tốp nào cũng 3-4 con mồi. Ôi có chỗ tí teo này mà…..trời vừa hừng lên thì đồi nào cũng 1-2 con mồi gáy la phan, tôi đi chỗ nào cũng đụng hàng, đi vòng tới vòng lui nghe được 3-4 con rừng gáy còn toàn mồi là mồi ….Chán.
    Thế là buổi sáng qua đi, tôi quay lại quán ăn trưa, còn mấy ông bạn tôi trốn sạch, ông nào cũng quay về ôm vợ cứng đơ…heeeeeeee.
    Ăn trưa xong, tôi quyết định quay lại cái cội mà năm ngoái tôi bắt được 1 con ở đó. 1g30’ có mặt tại cội, cắm dò thả gà, kiếm 1 gốc cây ngồi phì phào điếu con mèo chờ đợi, đợi đến 2g rồi 2g15’ chẳng thấy con rừng nào, trong lòng cảm thấy buồn bã, trời thì nắng chang chang ấy vậy mà mình phải cà lê cà lết ra gỡ dò thu gà, thật thảm hại…Huuuuuu.
    Nhưng vẫn không bỏ cuộc, tôi đánh 1 vòng xe, sang mé đồi bên kia, chỗ ấy là 1 đồi mì, phía dưới là thung lũng toàn le là le, trong vườn mì sát thung thũng, có mấy cây cao cao, tôi quyết định thả gà ở đấy. Ra khoảng cách chừng 20 mét khuất với chỗ thả gà là những bụi cỏ cao, tôi ngồi chờ đợi. 10 phút trôi qua, lúc này khoảng chừng 3 giờ, tôi nghe 1 cái bịch, rồi tiếng chân gà chạy lạch trạch lạch trạch, lúc này tôi vẫn chưa nghĩ đó là gà rừng, chắc là gà nhà dưới trại bay lên, nhưng cũng cố ngồi im coi sao. Gà mồi lúc này đập cách bạch bạch bạch, miệng thì cứ túc túc như túc mái vậy, lâu lâu lại gáy 1 tiếng, còn phía con gà kia thì bới soạt soạt nhưng không gáy, làm tôi cứ phân vân không biết là gà nhà hay gà rừng. Ngồi đợi chút xíu thì … è.. éc.. e…ẹ. Thú thật với các bác, tim tôi lúc này muốn bắn cả ra ngoài, ôi gà rừng rồi, gà rừng rồi, niềm vui và hi vọng thể hiện rõ trên khuôn mặt tôi lúc ấy, tay chân thì cứ run lẩy bẩy, cảm giác thật hồi hộp và sướng biết bao. Con rừng thì cứ sàng tới sàng lui, bới sột soạt sột soạt, miệng thì gáy e..e… còn con mồi thì cứ túc túc, lâu lâu đập cánh gáy lại, nhưng chẳng thấy bới cào gì cả, sao chán vậy? tôi ngồi đợi mãi đợi mãi, đợi đến hết rung luôn, rồi đến chán luôn, biết vậy lúc nấy cắm 2 bộ dò là dính rồi …Huuuuu. 4g trôi qua, rồi 4g30’, rồi 5g…. Cảnh trong rừng thật yên ắng và có phần đáng sợ, cảm giác thất vọng chàn chề, thôi hẹn mày lần sau vậy. Tôi đứng dậy lụi hụi đi ra, thì ngay lúc này, lúc này đây nó mới nhảy vào đà mồi, vừa nhảy vào là dính liền, ôi sướng quá đi mấy, tôi chạy tới bắt lấy con bổi mà tay cứ run cầm cập, tim thì cứ đập thình thịch thình thịch, ôi sướng sướng quá các bác ạ, nhưng cũng không quyên là cho mồi nhảy mấy chân…heeeeee, nhưng mồi có nhảy được đâu vì dây buộc dò bị cuốn với lá mì thành 1 cục nên chú ta chỉ còn biết đứng đó mà ngó thôi, hèn gì không thấy chú ta bới dực gì cả….heeeeee.
    Kết thúc ngày khai trương với chiến lợi phẩm trong tay thật là vui, nhưng cũng không quên chụt vài tấm hình chia sẻ cùng các bác.
    Một em gà tơ mã đỏ
    Cảm ơn các bác đã xem. Chúc các bác luôn vui vẻ.
    Lãng Tử Cuvietnam

Last edited: 3/12/12
  2. fansgatrekieng

fansgatrekieng Member

Thích đã nhận:
    20
    chúc mừng anh được chú gà tơ, đọc bài viết của anh hay quá ,ước gì em được đi bẫy gà rừng 1 lần cho biết , em cũng ghiền lắm nhưng chẳng có gà và cũng chẳng biết chỗ bẫy và cũng chẳng quen ai chơi gà rừng , chán quá. Anh đi bẫy về nhớ pots bài + chụp nhiều hình lên cho em coi đỡ ghiền nha .Thanks

3. VIPXILIP

VIPXILIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    548
    Anh âý post bài cứ như kể chuyện nghe thật sướng, quýnh tới 5h hay thật, có chí thiệt, mình đi quýnh tới 11h là về gấp luôn, có hay ko gì thì cũng về, Ngưỡng mộ sự đam mê của bác thiệt đó.

mayrau9018, loc ct and cuvietnam like this.
  4. petgialai

petgialai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    chúc mừng anh nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Đảng Cu and cuvietnam like this.
  5. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760
    Gà rừng tơ rất đẹp.............!!! chẹp chẹp chẹp

Đảng Cu, mayrau9018 and cuvietnam like this.
  6. longdph

longdph Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    chúc mừng bạn,chú gà tơ rất đẹp.sáng nay mình cũng mới thu nạp dc 1em hơi già mình sẽ gửi lên ae cùng đánh giá nhé

mayrau9018 and cuvietnam like this.
  7. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Con tơ này đẹp thiệt đó,chắc nhà anh cũng gần rừng nên mới đánh tới giờ đó chứ ở xa như tụi em thì đành chịu thôi

Đảng Cu and cuvietnam like this.
  8. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Cảm ơn các bác nhiều nhiều.

Nhất trí với bác. Đi có bắt được hay không tôi cũng chụp lại cảnh đồng quê núi rừng, up lên chia sẻ cùng các bác xem cho đỡ nghiền.

Ngày khai trương mà bác, vả lại cũng gần nhà nên không ngại lắm

Đúng vậy bác ạ. Chỗ này cách nhà khoảng 30km

9. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735
    Chúc mừng bác Việt nhe .Khai trương vậy là thích rồi....À mà có bác Lộc và An đi không nhỉ ...hôm nào giao lưu nhe..mến

10. VIPXILIP

Thích đã nhận:
    548
    1
    Noen năm nay đánh gà sướng luôn thời điểm này gà chạy như tên lữa, xong rồi lại đến tết ta lại nghe tiếng pháo nổ đùng đùng đùng , tết có ai đi đánh gà ko ta ?

11. anxuanloc

anxuanloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,213
    đánh gà thôi chứ có làm gì có " sơn nữ" nào đâu mà đại ca rách cả quần giữ ji. chắc bị bà nào dí ah. lần sau đánh gà nhớ mướn mấy e vào bảo vệ nhé.rách quần về nhà chị múc thì có mà nguy đây.

12. VIPXILIP

Thích đã nhận:
    548
    Cảm ơn bác cuvietnam rất nhiều, VipXiLip là em đoá, Đi đến đâu cũng có muôn hoa đua nỡ .

dong_pham, loc ct and cuvietnam like this.
  13. nhocalone

nhocalone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    nhìn bác CuVietNam bên con gà sao mà "Bá Đạo " quá,hahahaha

loc ct and cuvietnam like this.
  14. VIPXILIP

Thích đã nhận:
    548
    :pCó bán nữa kí hem a huy mập ơi, mà quên dế cáo ăn dc hem ? em mua cho cáo ăn ^^:laughing:

cuvietnam thích bài này.
  15. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Một tuần làm việc mệt nhọc, đầu óc càng ngày càng trở nên stress, chỉ mong chủ nhật đến sớm sớm để được lên rừng xả stress........heeeeeeeee.
    Rồi chủ nhật đã đến, tôi lại cùng chú gà mồi thân yêu lang thang trên rừng.
    Kèo đầu tên tém được 1 em gà tơ.
    Cựa em nó đây
    Kèo thứ 2 tém được 1 lúc 6 em.......Heeeeeeeeee, vẫn còn trong trứng. Hẹn 3-4 tuần nữa sẽ gửi hình 6 em này cho các bác xem........heeeeeeee.
    Cảm ơn các bác đã xem. Chúc các bác luôn vui.
    Lãng Tử Cuvietnam

Last edited: 17/12/12
  16. minh.phamthanh

minh.phamthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    hello bác Cuvietnam,

bác ở Biên Hòa hả? hôm nào anh cho em giao lưu học hỏi anh nhé.

thanks and best regards,

PTM

17. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685

=)) =)) ha ha... Nay mới biết 6 em bỏi mà Hôm trước bác nói.

18. TungHS

TungHS Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Con này đẹp thật đó bác.................................................

cuvietnam thích bài này.
  19. ca_vangSG

ca_vangSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    766
    Trứng gà rừng sao mà nó xoáy cái tổ tròn vo vậy bác cuvn ơi ?

nhocalone and cuvietnam like this.
  20. minhhai_kh

minhhai_kh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    622
    ủa sao gà rừng năm nay lại đẻ sớm vậy ta?
    gà rừng đẻ vào tháng 1 - tháng 3 dường lịch mà

cuvietnam and loc ct like this.