khẩn cấp !! mắc đẻ !!!! đẻ rùi

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi changcanemlamgi, 5/11/07.

1. changcanemlamgi

changcanemlamgi Member

Thích đã nhận:
    0
    vừa đi chơi về ! thấy cá đẻ mà không đẻ trên gạch mà đẻ dưới đáy hồ mới ác chứ !! bây giờ vẩn để vậy hay là hớt trứng qua hồ khác ( hồ nuôi cá lại trứng chung với nhau ) em sợ nếu cá nở bơi tùm lum wa bố mẹ xực hết !!! em có một cái hồ mà nhỏ quá sợ không đủ cho cá con !! và nhà em không có máy sưởi !!! giờ làm sao đây các anh ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

2. Vidolaem

Vidolaem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hix hix đường nào cũng không đc cả. bạn có 2 chọn lựa:
    1/ zọt nhanh ra tiệm mua thêm 1 cái hồ nữa
    2/ toi đàn cá con

3. changcanemlamgi

changcanemlamgi Member

Thích đã nhận:
    0
    đẻ ở đâu !???!

các pác ơi sao cá của em sắp đẻ em để gạch vào ( gạch bát tràng ) sao cá không đẻ trên gạch mà lại đẻ ở dưới đáy hồ ???? chán quá giờ em phải làm sao đây ~X(

4. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Không sao cả vì con cá nó cũng biết tìm chổ đẻ chứ không phải ta đặt đâu nó ngồi đó.Có thề nó nhìn thấy bát tràng nên nó sợ trứng nó tràn ra ngoài nên không dám để đó.Ở nhà em cả chục con mái nhưng chỉ có vài con là chịu đẽ trên miếng gạch mà em đặt sẵn còn bao nhiêu thì toàn đẽ dưới nền hồ không àh,mà quan trọng là con trống có chịu vào đó để hưởng thụ hay không thôi chứ đẽ ở đâu cũng vậy thui hihihi.Chào bác

5. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chắc cá bạn thích nắp khạp hơn rồi. Chuyện dĩ lỡ rùi nên hy sinh trứng đi . Vạn sự khởi đầu nan mà

6. Rumbeng

Rumbeng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn Ái nói đúng đó.Tùy cá mái thôi nó thích đẻ ỏ đâu thì đẻ à. Mình cũng từng có con cá máy chuyên đẻ xuống nền hồ cho dù dùng đủ loại giá thể nó cũng kg chịu đẻ lên đó hết.Bó tay với nó luôn.