khẩn cấp mắt cá bị đục.

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi ngknockouts, 18/9/10.

1. ngknockouts

ngknockouts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    253
    tình hình là nhà e có nuôi 1 cặp ngân long sức khỏe đang tốt thì có 1 e bị đục 1 bên mắt khoảng 3 ngày nay rồi.hoảng quá e chạy ra tiệm bán cá mua 2 gói thuốc gì gì đó về nhà cho vào thì cái hồ đổi màu xanh.không biết như vậy có sao không?và có có hết bệnh không hay là gặp thuốc dõm.mong các a có kinh nghiệm chỉ giúp e chứ giờ e không biết làm gì hết.:-S:-S

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Thuốc con nhộng màu nâu mua tại tiệm cá khi cho vào nước nó có màu xanh, hồi xưa mình thấy cá rồng nhà mình bị mờ mắt mình chỉ cần tăng nhiệt độ và cho ít thuốc con nhộng màu xanh đó vào khoảng 2-3 ngày thấy nó đỡ.
    Các chiên gia cá rồng vào giúp bạn ấy với.

ngknockouts thích bài này.
  3. ngknockouts

Thích đã nhận:
    253
    cám ơn bạn nhiều.cá mình giờ bơi hết nỗi rồi.nó cứ nằm một chỗ lâu lâu thì bơi vài vòng.con cá còn lại thì khỏe mạnh bình thường nó cứ cắn ăn hiếp con bị đục mắt hoài.tình hình này mình nghĩ e nó sẽ đi trong một thời gian ngắn gần đây.buồn lắm khi không làm gì giúp cho nó được.

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn nuôi ít cá quá chăng, ngừoi chơi cá khi thấy chúng cắn nhau thì thường mua 1 vài em cá nữa thả vào, như vậy tình hình cắn nhau sẽ loãng hơn.

5. ngknockouts

Thích đã nhận:
    253
    hồ mình lúc nào cũng có cá mồi(chép con).mấy hôm nay con cá nó cứ nằm hoài không tiến triển đc gì.
    còn đây là con khỏe mạnh vẫn bình thường ăn nhiều lắm.

6. ngtuananh

ngtuananh Member

Thích đã nhận:
    0
    nuôi ngân long 2 con thì chắc chắn phải có 1 em tiêu thôi bác ơi,em cũng từng như bác.hjx.