Khan hiếm nguồn thức ăn quá!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi tuancarong, 26/7/08.

1. tuancarong

tuancarong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào cả nhà,
    Mọi người có biết ở Hà nội chỗ nào bán thức ăn cho cá rồng không? ( gián, dế, sw...) Mình có đi mấy shop mà chẳng mua đuợc như aquagreen, cá xinh...
    Phong trào nuôi cá ở Hà nội cao thế mà dịch vụ thức ăn cho rồng sao lại trầm lắng thế nhỉ? Hay là tại em không biết?
    Bác nào biết chỗ hoặc điẹn thoại liên lạc thì giúp em cái nhé. Cảm ơn nhiều nhiều.
    Tuấn

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Bác chẳng cần cầu kỳ quá trong việc ăn uống của cá rồng đâu, cứ cho ăn trường kỳ tôm đông lạnh cắt nhỏ. Thi thoảng thêm vài con nhái, gián, thạch sùng, rết hay dế. Ở Hn thì mua mấy cái đồ thức ăn tươi sống ở Tăng bạt Hổ hay chỗ Hàng Đậu....
    Cứ thực hiện đúng như cái chữ ký của bác là ok thôi!:D

3. tuancarong

tuancarong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Vâng, em cũng định thỉnh thoảng cho em nó cải thiện 1 tí, bóp mồm bóp miệng lâu quá cũng tội nó bác ạ.
    Cám ơn bác đã chỉ chỗ nhé.
    Tuấn

4. Tungvpbank

Tungvpbank Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    :laughing: gián thì chịu khó dậy sớm sớm tâm 1 h sáng xuống bếp ấy cả 1 đại siêu thi, cứ cầm dép cua 1 vòng là nuột. dế thì ra tăng bạt hỏ hay mấy chỗ bán chim màu này chỉ có châu chấu thôi, muốn nữa thì mấy hàng cá xinh có sâu với rết, còn chuột thì chịu khó nuôi cho đẻ vậy bạn à. cho ăn tôm thôi cho rẻ:laughing:

5. ông65

ông65 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn qua 22 kim mã (Cá xinh) có sâu cho cá đó bạn
    Hôm nay mình qua đó vẫn thấy có bán
    khi nào đi thì ĐT trước 04 2662298

6. tuancarong

tuancarong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bác. Để em qua coi có không. Hôm nọ qua cá xinh thì anh gì anh ý bảo là sắp chuyển địa điểm, không biết còn chỗ đó không nữa.
    Tuấn

7. Mrcool

Mrcool New Member

Thích đã nhận:
    0
    Không biết ở nơi mấy bác thế nào chứ em ở ĐBSCL, vào những tháng này thì thức ăn phải nói là dồi dào luôn. Cứ sáng ra chợ mua 7k "cá linh non" là cho cá ăn cả tuần! Mỗi ngày em nó dọn mất 5-7 con, hết thì mua tiếp, mua về để vào hồ liền nên cá không chết. Vấn đề của em là vào những tháng mùa khô^^.