Khẩn thiết nhờ các bác xem giúp em con này. Em xin cảm ơn!

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi dungdovan, 7/6/14.

1. dungdovan

dungdovan Active Member

Thích đã nhận:
    113
    Em mới tập chơi chưa có kinh nghiệm gì xin nhờ các bác bỏ chút thời gian đánh giá giúp em con bổi này với.
    Em xin cảm ơn các bác nhiều nhiều...!

TBN, hungcaonguyenda, cucuom and 7 others like this.
  2. Naioneone

Naioneone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    con này được có cái chỉ đàm đen và dài kinh khủng còn các phần còn lại như là "mỏ bự quá ,thân hình không liền lạc,,cườm đen lẩn cườm trắng ít quá ,,nuôi chỉ tốn lúa thôi,,,,,chĩ đc có cái chỉ đàm thôi ah,,,các phần lại ko đc gì cả,,,,,,,chim này sào lồng dữ lắm nha,,,cẳng chân cao như siêu mẫu

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:05 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:04 PM ----------

có gì hơi quá,cũng chỉ là góp ý xin đừng buồn ,,,,,ko có con chim đẹp thì ta tìm con khác vậy

3. longvp

longvp New Member

Thích đã nhận:
    8
    Chim mình to quá, cườm bé không ôm dài, chân không đỏ. Mỏ to, đầu thì bé. Chim này không thể la chim hay đươc.

4. dungdovan

dungdovan Active Member

Thích đã nhận:
    113
    Cảm ơn bác naioneone và bác longvp đã góp ý cho em.vì em chưa có kinh nghiệm gì nên chưa biết chọn chim.
    Em sợ con này là con chim mái các bác ah

hungcaonguyenda thích bài này.
  5. mecugáy

mecugáy Guest

chim cu mà đoán thì chỉ đúng 1 phần nào đó thôi. theo tôi, bạn thấy thích thì cú nuôi, hay dở ko quan trọng, quan trọng nhất là mình thích.

6. thinhbv

thinhbv Active Member

Thích đã nhận:
    94
    Cứ nuôi đi bạn, quan trọng là mình quý nó. Khi nào mình từ cu thủ thanh sư cu thì tự nhiên có duyên với chim hay, chim đẹp thôi. Cứ nuôi, trải nghiệm thì mới, thấu hiểu, biết đc bí mật của nghề chơi. Lý thuyết chỉ là mầu xám, cây đời mãi mãi xanh tươi (gớt). Chơi chim luyện trí mà.hehe

dungdovan thích bài này.
  7. dungdovan

dungdovan Active Member

Thích đã nhận:
    113
    Em nó ra đi vì bị đi phân lỏng rồi các bác. Tại em chưa có kinh nghiệm nên chữa ko kịp.Tội nghiệp em nó,....Cảm ơn các bác!