Khét nghẹt !

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi MisterMQ, 20/10/11.

1. MisterMQ

MisterMQ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    170
    E được một a bên an lạc cho một chú gà trống lão già đây, chặc chém nhé !

E ghép chú này với gà tre thường vì không có gà tân châu :-S , Hy vọng được một e có máu :p

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:45 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:37 PM ----------

ah đang thay lông nên không đẹp lão nghen , Con gà duy nhất đó nha !

Last edited: 20/10/11
    tam_gatre, Duc Long, TUAN_AH and 6 others like this.
  2. hoangtydo

hoangtydo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    Nói hay ko bằng nói thiệt.....
    Tuy gà anh cũng ko đẹp đẽ gì..nhưng anh nói thiệt con này không có đẹp đâu em...thích thì nuôi chơi đỡ buồn ....chứ theo anh thì nên bán rồi gom tiền mua gà con của một số anh em chơi gà đẹp trên diễn đàn...hên thì có con đẹp..xui xui thì cũng chơi tạm tạm hơn con này.......

3. MisterMQ

Thích đã nhận:
    170
    hjhj, xấu thì chịu chứ sao a, e nói thật là con gà này là do một a cũng trong diễn đàn tặng ak, nên bán thì e nghĩ là ko nên , dù gì con gà này là quà của đàn a cho mà, hjhj

gahocmon thích bài này.
  4. cuongquoc

cuongquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    em bình luân anh đừng buồn nha chứ em thấy nó ko đẹp tí nào cả

MisterMQ thích bài này.
  5. gatre_vl

gatre_vl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    758
    A phải tuyển mái cho lông khá 1 tý mới huy vong co hậu duệ ưng ý được, vì bản thân của con trống bị thiếu lông và hình 3 đoạn rồi a đổ với mái tre thì ra toàn ra đá thôi. Góp ý chân thành!

MisterMQ thích bài này.
  6. MisterMQ

Thích đã nhận:
    170
    uhm, cám ơn gatre_vl , MQ chỉ có duy nhất một con gà này là tân châu nên cũng đành chịu thôi ! Con này không phải thiếu lông mà e nó đang thay lông nên nhìn không thấy gì đẹp thôi, hy vọng thay xong sẽ có tiến triển

gatre_vl thích bài này.
  7. hoangtydo

hoangtydo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    Anh nói thật....con này xong lông cũng không khá được đâu em...còn hai chữ Tân Châu em dùng cho gà này thì chắc chắn ko phải Tân Châu đâu.....theo nghĩa đen và nghĩa bóng luôn ...

MisterMQ thích bài này.
  8. MisterMQ

Thích đã nhận:
    170
    ac, cũng pùn pùn nhỉ, ko có gà tân châu nuôi rồi ! Tại ku này phải vật vã lắm mới bắt zề đc, ko có phương tiện nên đi xe buýt, đem gà lên nó chấn 20.000 mới chịu chở, zề tới đây đem khoe ai ngờ... hjhj

9. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Hj ,con gà này cũng ko đến nổi nào ,chân đẹp ,màu đẹp ,có cái đang thay lông ,con này ra đuôi xong ,dưỡng cho lông óng mượt tý nhìn chắc cũng ko tệ đâu bạn à ! Một điều quan trọng nữa là bạn đã cất công tìm kiếm nó ,có được nó và hẳn là ít nhiều nó đã mang đến niềm vui cho bạn ! Đó mời là đều quan trọng nhất !
    Thân chào bạn !
    A hoangtydo cho em hỏi tý nha :
    Dựa vào đặc điểm nào trên con gà này mà anh khẳng định như đinh đóng cột :
    Gà Tân Châu theo nghĩa đen là sao mà theo nghĩa bóng là sao hả anh ?
    Còn 2 chữ gà Tân Châu dành riêng cho loại nào anh cho em 1 - 2 ví dụ minh họa dc ko anh !
    Thank anh trước nha ! hjhj .

lybinhduong, Duc Long and gatre_vl like this.
  10. thichdongvat

thichdongvat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    846
    hhih, nhìn bộ mã dài hơn cái cựa của em nó một chút mà nhớ đến đàn gà nhà mình quá :( .... Chủ nhân nếu có lỡ đam mê con gà kiểng thì tìm thêm vài chú nữa về nuôi với chú này cho có bạn...

Last edited: 20/10/11
    MisterMQ thích bài này.
  11. Mr_Huy

Mr_Huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    894
    Nghĩa đen là con gà tre mà nuôi ở tân châu , còn nghĩa bóng là giống gà tân châu đó anh ( Phải hok bác hoangtydo )

LUA_LOT, hoangtydo and MisterMQ like this.
  12. MisterMQ

Thích đã nhận:
    170
    Cám ơn các anh nhiều, chú gà này e sẽ dưỡng cho thay lông thật tốt rồi em sẽ up cho các anh chém tiếp

13. hitman_kute

hitman_kute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    277
    e này ko phải tân châu vậy là gà gì hả a..........e nông cạn mong a chỉ giáo............

MisterMQ thích bài này.
  14. hgchianh

hgchianh Active Member

Thích đã nhận:
    102
    gà gì cũng được mà bạn, miễn bạn thích là được rồi, đúng ko bạn, còn gà của bạn là gà tre rặt đó bạn, chúc bạn có những chú gà đẹp.
    thân

MisterMQ thích bài này.
  15. duy_xaydung

duy_xaydung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    763
    Thích thì chăm sóc cho tốt, chú gà cưng sẽ luôn đẹp trong mắt mình. Khái niệm "gà Tân Châu" bây giờ cũng mông lung lắm, nên tốt nhất là cứ chơi theo khả năng của mình. Mấy con gà vài chục triệu thì cũng chưa có cơ sở nào để gọi nó là Tân Châu cả, có khi lại là ... Tannix (!) cũng nên

Duc Long, hoangtydo and MisterMQ like this.
  16. hgchianh

hgchianh Active Member

Thích đã nhận:
    102
    đúng đó bạn miễn là ga tre việt nam là ok rồi, ga tre việt vẫn là đẹp nhất mà, hiiiiiii, đúng không bạn duy.
    hi

MisterMQ thích bài này.
  17. duy_xaydung

duy_xaydung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    763
    Mình không khẳng định gà tre Việt đẹp nhất.
    Điều mình muốn nói là "chơi theo khả năng". MisterMQ chỉ là một cậu bé, vượt đường xa bằng xe đạp để có được con gà.

MisterMQ thích bài này.
  18. MisterMQ

Thích đã nhận:
    170
    Cám ơn mấy a, thật sự mấy bữa rài thích lắm, đi ra đi zô là cứ ngắm, ko biết bao giờ có đc 1 e mái nữa, hôm nay chúng nó đang thay lông, sau khi xong e sẽ post một lần,...

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:19 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:09 PM ----------

Ah, tổng hợp lại nữa, a duy_xaydung thì cho e một e chuối xám, nặng 9lạng2, đang thay lông./
    a tony_hoang55 cho một cặp gà con, chưa biết màu gì.
    a này ko rõ tên, nhà gần ngã ba an lạc, chỉ có số đt: 0933054168 , cho một e khét sữa, tặng 8lạng5, đang thay lông./
    Đi lấy gà cũng zui lắm, đạp xe đạp, đi xe buýt ( bị thằng lơ xe chấn cho 20k mới đem con gà zề được mà cũng zui.)
    CHÂN THÀNH CÁM ƠN CÁC ANH

hoangtydo and Minh_huong like this.
  19. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    a này ko rõ tên, nhà gần ngã ba an lạc, chỉ có số đt: 0933054168 , cho một e khét sữa, tặng 8lạng5, đang thay lông./
    anh này anh nói để em biết tên mà gọi nhe, chứ mình nhận gà người ta mà không biết tên thì vô tình quá, theo tra cứu số điện thoại thì anh này có dóc dáng khoảng 1m7, nặng cũng khoảng 70 mấy kg, hay mặc quần soạt, chưa có vợ chỉ mới có người yêu thôi....đó chẳng ai xa lạ chính là anh lybinhduong sinh hoạt ở CLB Q6 đó

Last edited: 26/10/11
  20. MisterMQ

Thích đã nhận:
    170
    cám ơn a, tại e không được thấy đc dung nhan a ấy, cũng chẳng đc gặp mặt, đợt đó là a nói a kia là đệ tử của a, đệ tử của a đem gà cho e, hjhj

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:17 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:10 PM ----------

Không biết e có nhằm không nhưng hình như là e này thì phải, của a LyBinhDuong cho [​IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:19 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:17 PM ----------

ac, lại tìm đc hình này của a duy_xaydung , con này a duy_xaydung mới cho hôm bữa đc đăng bán, hjhj [​IMG]

hoangtydo, quachnguyen and Minh_huong like this.