Khi ăn cá bị đen

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi BBIN, 25/4/07.

1. BBIN

BBIN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới 1 chú Kim cương, màu rất sáng, tuy nhiên mỗi khi ăn thì nó lại đen thui, lại nổi sọc như là đang bị nhát. Sau khi ăn xong màu đẹp trở lại. AE nào biết lên tiếng dùm xem nó bị gì và khắc phục ra sao !

2. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác thử bỏ cá mồi vào cho nó rượt xem có dạn lên ko ;hoặc cũng có thể là do nó mới về, hơi nhát , bác cứ thử bỏ đồ ăn vào xong đúng ra xa xa quan sát coi nó có bị đen ko . Hình như soi gương có thể bớt đấy, bác cứ thử xem sao

3. Tenemlavisao???

Tenemlavisao??? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    bác ơi không sao đâu bác ah cá nhà em cũng vậy nó ko nhát đâu cá nhà em rất sung dần dần nó wen là nó hết sọc dưa nhưng mầu thường thì ko hết dc bac ah bao giờ cho ăn mầu nó cung sâm hơn bt(chỉ là với những con có màu toàn thân và it châu thôi còn những con châu kín thân thì em ko thấy bị)

4. barbieboy_1989

barbieboy_1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác thử kết hợp thả cá mồi,cho cá soi gưong,và mỗi lần cho ăn lấy con tép nhử nhử nó xem sao.

5. dang khoa

dang khoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    cá nhà mình cũng bị trường hợp như vậy nữa .nhưnh đâu có ảnh hưởng gì tới đầu cá đâu
    Có thể do nước dơ nữa đó.

6. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    vấn đề của bạn hiện giờ mình cũng đang trải qua, chú cá của mình bình thường không sao cứ lúc thấy mình hay cho ăn thì toàn thân nó lại đen thui.Ban đầu mình sợ chất nước nhưng thủ test lại nước cũng không sao.Sợ mua nhầm thức ăn giả, phải lên nơi bán uy tín mua cho ăn cũng thế(báo hại chỗ thức ăn cũ vứt bỏ).Sau đó nản quá cứ cho ăn bình thường muốn ra sao thì ra.Kết quả bây giờ nó vẫn sống khỏe chỉ có điều khi cho ăn vẫn bị...đen???

7. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Đơn giản thôi mà...khi cho ăn có nghĩa là cá đang săn mồi,nên màu sắc đổi thành sậm đen cho hợp với môi trường sẽ dễ săn mồi hơn,cho dù là nuôi nhốt thì cá vẫn có tập tính di truyền đó...Thường khi cho ăn cá có màu đen thì thường là những chú em có màu sắc sặc sỡ quá :D ko thể nào lính Biệt Kích mà chơi nguyên bộ đồ diễn cải lương vào được :D

8. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Còn mình nghĩ cá đang "điên tiết" khi dí theo mồi nên mặt mày cứ tím tái lên

9. barbieboy_1989

barbieboy_1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trích dẫn DR Martens:
    Em cũng nghĩ giống anh MR Martens vậy đó,tại em để ý thấy mấy con cá khi xung lên cũng nổi soc dưa nữa chứ ko phai khi sợ mới nổi đâu.