Khỉ bị sọc khi bỏ vitamin

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi cogaixudua, 13/5/07.

1. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Các bạn cho mình hỏi sao con Khỉ của mình hay bị sọc(ko nhát)từ khi mình cho thêm vitamin vao nước vậy,mình xài hãng Azoo,ai có kn thì cho mình tham khảo nha :confused:

2. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    không nên bỏ vitamin nhất là khỉ đỏ bạn ơi, bạn chịu khó cho muối nhiềi 1 chút và thay nước ít thôi vì nó thích nuơc cũ, cá sẽ đỏ lên nhiều

3. bi113

bi113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ha ha, lại cái con khỉ đỏ này nữa hả. Cho ăn nhìu ớt zô chỏ nó đỏ lên. Lấy zấy đen bịt hết cái hồ zô, để khoảng 1 ngày đi, cho ăn ít thui. Cogaixudua thành viên chính thức ma shit thế!

4. cogaixudua

Thích đã nhận:
    3
    nếu lỡ bỏ vitamin rồi thì cần thay nước liền ko bạn hay vẫn để bình thường và thêm muối,mình cho muối cũng khá nhìu rồi,hôm nay nó bớt sọc rồi ko bít có ảnh hưởng gì ko?? :confused:

5. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    tốt nhất là thay 2/3 hồ rồi cho nuối vào mà bạn cho bao nhiêu muối, thể tích hồ là bao nhiêu cứ 100 l thì cho 100g muối

6. Nhoc-Mos

Nhoc-Mos Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn này người ta hỏi đàng hoàng mà làm gì nặng lời thế,bộ cứ thành viên chính thức là nuôi cá giỏi,cái gì cũng biết àh[-( [-(
    @cogaixudua bạn ơi con cá đó phải con mua o cửa hàng Hồng Anh ko,từ hôm mua về có khá hơn tí nào ko,post thử vài tấm hình lên cho anh em xem với.:-*

7. cogaixudua

Thích đã nhận:
    3
    Ủa sao bạn bít vậy,từ khi mua về thì nó hơi nhát nhưng bữa nay nó dạn lắm,cứ tồ tay vào làm hồ là nó nhảy lên đớp hà,nhưng về đầu thì mình chưa thấy tiến triển thì mạnh,để mình post hình nó hiện tại và ngày xưa cho các bạn nhận xét(con này nó bơi nhìu lắm nên phải cho ăn mới chụp được nên có lẽ hình ảnh hơi mờ,các bạn thông cảm):p

8. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ơi hình như khỉ đỏ mà cho muối nhiều wá ko tốt đâu, hình như bị cháy hay lột gì đó, không rành, mình ko nuôi khỉ, nhưng mà con bighead ở nhà mình cho muối nhiều nó bị đen đó

9. cogaixudua

Thích đã nhận:
    3
    Khỉ mà lột được là 1 điều đáng mừng chứ đằng khác đó bạn và mình nghe nói là nó thích môi trường có muối nhìu nên mình cho muối nhìu hơn những cá bình thường thôi chứ ko phải thành nước biển luôn đâu :D ,giờ mình đang lo ngại về đầu của chú ta ko bít có triển vọng ko,có gì mình post hình cho bạn xem luôn(hiện tại nó đang rất sung nhưng ko bít làm sao) :)

10. thanhbinh

Thích đã nhận:
    0
    hình như lúc trước mình có nghe người ta nói tỉ lệ muối là 100gr cho 50l nước thì phải, bạn có thể tham khảo lại, mà hình như khỉ phải cỡ 3 ngón mới bung đầu bạn ui, mình thấy ông anh mình hồi trước có 1 con bằng bàn tay rùi thì đầu mới lớn, lúc nhỏ nhìn chán fèo.

11. cogaixudua

Thích đã nhận:
    3
    Mình cũng mong được vậy nữa,thôi cứ chờ xem có gì bạn xem hình của khỉ của mình xem có tương lai ko nữa?mà sao Khỉ của mình hay bị sọc mặc dù nó ko nhát tí nào? hix =((

12. cogaixudua

Thích đã nhận:
    3
    Nói nãy giờ mình xin được post hình chú Khỉ đây gần 2 ngón :)
    Ngày xưa :
    Hiện tại:(hix vẫn bị sọc):(
    Mong các bạn giúp đỡ,thanks :blushing:(nó chạy nhảy nhìu wa nên hình hơi mờ nên các bạn thông cảm)

Last edited: 16/5/07
  13. giahamdzui

giahamdzui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn vui lòng cho hỏi mua vitamin ở đâu vậy bạn????????????????????????

14. thanhbinh

Thích đã nhận:
    0
    óa, con này là khỉ đỏ đó hả? hix chỗ kia mình thấy có bán mấy con giống giống mà nó gọi là red chery má ơi, ko mua nên ko cãi làm chi, nếu thích bạn wa coi thử đi, tiệm bán cá nằm trên đường lý thường kiệt, ngay cây xăng số 9 wẹo wa xuân hồng, nằm ngay bên trái, cá u bị sọc lâu chưa, có thể là do môi trường nước, thử xem coi pH nước đi

15. cogaixudua

Thích đã nhận:
    3
    PH chuẩn luôn là 7.5 đó bạn ,mình cũng xài cho con KC và Kamalau nhưng nó đâu có sao đâu,hix mình cũng đang theo dõi nó ko bít có tương lai gì ko,còn chỗ bán red cherry gì ở đâu vậy bạn,bạn chỉ chi tiết xem,mình cũng dư cái hồ thôi chắc bỏ thêm 1 con nữa cho con Khỉ đỡ buồn :D

16. cogaixudua

Thích đã nhận:
    3
    Sặc bạn Bi113 này nói bậy wa,mod đâu banned nick đi nè :(