Khỉ của mình bị chấn thương rồi hix

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi cogaixudua, 7/6/07.

1. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mấy bạn cho mình hỏi,nhà mình có con Khỉ bột nay gần 2 ngón rùi và rất lanh nữa,nhưng ko may hôm trước khi mình đang tổng vệ sinh hồ vô tình hút trúng nó làm nó chạy xước ngang cái ống tróc 1 miếng vảy luôn,sau đó tự nhiên nó rùng mình mấy cái ròi lại bình thường,mặc dù mình vẫn chưa thấy nó có vết thương hay là tróc da gì nhưng mình ko bít nó có bị triệu chứng gì về tương lai ko nữa,ko bít mình có cần bỏ muối nhìu hơn bình thường ko, và như vậy thì có ảnh hưởng đến quá trình lột của thằng nhóc ko nữa,xin các bạn giúp đỡ,hix ~X(

2. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Cá LH bị tróc vảy sẽ lành mau thôi. Bạn nên cho muối với liều lượng 1g/1L nước thì cá sẽ mau lành và phát triển tốt hơn. Dòng khỉ đỏ thích vốn sống trong môi trường nước có muối nên không ảnh hưỡng đến quá trình lột của nó đâu.Bạn cứ yên tâm.

3. binhvirile

binhvirile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Mình nghĩ là không sao đâu, bạn bỏ muối vào để tránh bị nhiễm trùng hoặc mua thuốc Tetramycine 500 rồi cho nửa viên vào là khỏe. Chúc cá bạn mau lành bệnh

4. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hix,sau 1 ngày quan sát,mình lại phát hiện thêm con Khỉ của mình nó hay bị rùng mình khi bơi lắm ,mình đã bỏ muối rất nhìu rùi(nhìu ở đây là hơn số lượng mình thường bỏ cho nó)ko bít tình trạng vậy là sao nữa,mong các bạn giúp đỡ ~X(

5. binhvirile

binhvirile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Cá của mình lúc trước cũng thế, nhưng may chỉ hơi bị xước vẩy thôi, chỉ vài tuần là hết. Cá bạn không sao đâu, cứ yên tâm

6. zero8800

zero8800 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho muối vào.tăng cường sủi bọt.tráng thức ăn gây dơ nước.1-2 tuần sau là hết